Phần mềm hữu ích với Internet
By tiasangcuoichieu_nd84
By Greely
#584961 đọc bài của bác chỉ thấy mỗi plugin chặn quảng cáo là hay nhất test thử phát xem sao...

sao em kéo đến kịch kim rồi mà không chặn được quảng cáo v...n...z... vậy
By Denver

Phần 3: Một vài kinh nghiệm khi lướt web:

#Lướt web nhanh, tiết kiệm:

Đối với những ai đang sử dụng các gói cước theo lưu lượng hay sử dụng 3G thì một số kinh nghiệm sau đây sẽ giúp ích nhiều cho các bạn để cải thiện tốc độ lướt web cho mình.

Loại bỏ quảng cáo:

Đối với Firefox, cài addon này: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Đối với Chrome, cài extension này: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Sau khi cài xong tiện ích, khởi động lại trình duyệt, bạn hãy thử cảm nhận sự khác biệt khi vào một số site lớn như: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!, Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Loại bỏ Flash, Video quảng cáo:

Đối với Firefox, cài addon sau: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Đối với Chrome, cài extension sau: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Sau khi cài xong, hãy vào 1 số tranh như youtube.com, sẽ xuất hiện biểu tượng flash trên các Video, để xem bạn chỉ việc bấm vào, khi đó Video mới bắt đầu được load, nhờ vậy tiết kiệm kahs nhiều lưu lượng.

Loại bỏ hình ảnh:

Vấn để này nói nghe hơi ngu, tuy nhiên lưu lượng load ảnh cũng khá lơn với những ai lướt web nhiều mà lại sử dụng gói cước lưu lượng.

Đối với Firefox, cài addon sau: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Đối với Chrome thì hơi khó khăn, chưa thấy extension tương tự.

Mặc định addon theo chế độ load ảnh từ cache, để xem ảnh trên trang web, bạn có thể chọn “Load all images” hay muốn xem từng ảnh thì nhấp phải chuột từng ảnh chọn “load image”.

Với những thủ thuật trên, hi vọng có thể giúp được các bạn phần nào trong việc lướt web hàng ngày, chúc các bạn thành công.

#Lướt web an toàn:

Để có thể lướt web an toàn, trước tiên máy bạn cần có 1 AV mạnh (có Firewall thì càng tốt), có thể tham khảo 1 số sản phẩm free nhưng khá tốt như Avast free, Avira free…

Sau khi cài xong 1 AV, bạn có thể bắt đầu tinh chỉnh trình duyệt sao đánh giá là việc hiệu quả nhất.

Một số addon tăng độ an toàn cho trình duyệt:

Nhìn chung các trình duyệt ngày nay đều được xây dựng với nền tảng khá bảo mật rồi, tuy nhien vẫn rất cần tăng cường hơn nữa một số chức năng quan trọng khác.

1. WOT:

Một addon hàng đầu trong việc đánh giá độ tin cậy cảu 1 website bất kì, đã từ lâu WOT đã trở thành 1 tiện ích không thể thiếu với người dùng Internet:

Với Firefox: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Với Chrome: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

2. Dr.Web Anti-Virus Link Checker:

Được cộng đồng mạng đánh giá rất cao trong khoản phát hiện mã độc ẩn dưới các đường link, addon này cũng là sự lựa chọn đáng quan tâm của người dùng. Đối với những link không an toàn bạn nên quét trước bằng thằng này để tránh bị virus tấn công.

Mặc dù vậy mình cũng không cài thằng này.

Cho Firefox: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Cho Chrome: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

3. Noscript:

Tên gọi đã nói lên tất cả, sinh ra với mục đích chặn Script, bao gồm cả Script sạch và bẩn. Cái này rất phù hợp cho những ai thường xuyên lao đầu vào những ổ virus trên mạng.

Cho Firefox: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Chrome thì không dùng được kiểu này.

Với mấy cái đó đã là quá an toàn cho công việc lướt web rồi, chúc các bạn thành công !!!

Mặc dù khuôn khổ bài viết này hơi dài, tuy nhiên mình cũng đã cố tóm lượng hết mức có thể, đem lại cái nhìn tổng quát nhất cho các bạn về thế giới Internet.

Còn một vài vấn đề nữa, mình đang cố tổng hợp dần, hi vọng có thể viết tiếp trong thời gian tới.

Dù sao cũng Thank tất cả anh em vì đã dành thời gian để đọc bài viết của mình.

Nhân đây cũng xin chúc các bạn cùng toàn thể gia đình một năm mới an khang thịnh vượng.

Chúc các bạn thành công !!!

Và đừng quên bấm Thank nếu thấy bài viết của mình hữu ích nhé !!!^_^)

Thấy hay nhất là cái trên...
By tu_tra_loi
#584964 Reviews của mình: bài viết khá chi tiết, font chữ dễ đọc, màu sắc hợp lí (làm ng đọc không nhàm chán), có hình ảnh giúp ng đọc dễ hình dung.
Mình nghĩ bạn nên thêm 1 mục leech link các trang web chia sẻ dữ liệu giúp dễ down hơn (mình không biết dùng từ để diễn tả cái này) giới thiệu mọi ng các cbox get link (như forever, vinaleeech, kuteteen,...) và 1 số site get link, các trang chia sẻ acc (zxc, allshare...), thêm cách download 1 số trang nữa.
Thêm 1 mục nữa là các trang web ragecomic hay ảnh hài hước (nhincuoi, cab, haivl...).

À mà bạn thêm những hình mặt cười vào bài viết cho nó sinh động, hài hước để mọi ng thích đọc. VD như:
By dieuquan2006
#584969 Bài viết rất hay và rất hữu ích cho nhiều người nữa,thank bạn nhiều!!!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym