uyenphuong1505

mấy bác trong tổng topic 3G viettel la làng quá nên mình quyết định tách cái này ra riêng cho mọi người dễ theo dõi và làm theo
Lưu ý:

ATDC v2 chỉ dùng cho dcom E173eu-1

là cái này

hay cái này

Lúc sử dụng Dcom phải liên tục làm mát dcom vì dcom sẽ disconect và reconnect lại liên tục, dcom nóng sẽ không ổn định và rớt kết nối, phải rút dcom ra và cắm vào lại, sau đó reconnect

Bạn có thể làm mát theo kiểu như thế này

ok ? mấy bạn MF190s gì gì vui lòng lượn ra ngoài nha.

Ko nhận pm, không nhận inbox hỏi cách phá gì gì hết nha, noreply!

OK, vào chủ đề chính.

ATDC v2 Có chỗ xài được có chỗ không

Đây là hướng dẫn download và cài đặt + sử dụng

hướng dẫn đây!

download netframework 4 về cài

down tools auto unlock ATDC v2 về

Exit dashboard viettel trước (thoát chương trình quản lý của Dcom ấy, vào mục "Lựa chọn" chọn "Thoát")

Bật tool ATDC v2 lên

Mở lên nhấn AUTO 2 (BETA) rồi nhấn save

nhấn Connect vào chờ sóng chuyển thành HSPA và thưởng thức, sau khi hết 50mb nó sẽ chậm lại khoảng 15s và nhanh trở lại

Download netframework 4 tại đây:

Download ATDC v2 tại đây:

Tiếp theo, hướng dẫn sử dụng cái của nợ này để download các file lớn như film HD, DVD video

Bước 1. Tìm 1 con proxy ngon (max speed) để thêm vào idm và firefox, khuyên nên dùng trang này để tìm proxy ngon của VN (có thể có lúc có hay không có) <= cái này là hàng tuyển của mình đấy, khi vào các bạn chỉ cần để ý lấy cái IP và port của nó thôi

Sau đây là hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh

Thấy hay thì thanks nha

cách này dành cho ai down mấy host mà link down bị đổi sever thôi

chứ down như ở youtube thì xài atdc v2 không thì nó vẫn down liên tục

hôm wa kéo táo quân 1.5GB ở trển về = atdc v2 nè ., 50mb bị bóp lại sau đó auto tự mở mà

cách này dành cho ai down mấy host mà link down bị đổi sever thôi

chứ down như ở youtube thì xài atdc v2 không thì nó vẫn down liên tục

hôm wa kéo táo quân 1.5GB ở trển về = atdc v2 nè ., 50mb bị bóp lại sau đó auto tự mở mà như mấy host ở nước ngoài như mediafire lâu lâu dcom nó ngắt luôn thì đổi ip => link die, ở đây mình nhờ con proxy để giữ link không die thôi, chết là chết cái lúc nó disconnect hoàn toàn rồi mình muốn download lại

Doogan

Mình không làm mấy bước ở dưới mà thấy cũng êm...mấy cái bước ở dưới có gì đặc biệt ko?

baby_angel_1502

Mình không làm mấy bước ở dưới mà thấy cũng êm...mấy cái bước ở dưới có gì đặc biệt ko?

[IMG-http://img855.imageshack.us/img855/6418/20130209120052.png[/IMG] Bạn thử download 1 file ở mediafire rồi đợi nó đang download nửa chừng thì ngắt dcom đi, sau đó cắm dcom lại vào và tiếp tục down xem dc không ? (chắc chắn sẽ không dc)

Mấy bước sau giúp bạn cho dù có rút dcom ra vẫn download dc ở các host đó

duongvq2003

như mấy host ở nước ngoài như mediafire lâu lâu dcom nó ngắt luôn thì đổi ip => link die, ở đây mình nhờ con proxy để giữ link không die thôi, chết là chết cái lúc nó disconnect hoàn toàn rồi mình muốn download lại uh đúng rồi , MF host này đổi sever khi down ( nên bị dis mạng thì là tèn ten down lại từ đầu ) ,

[IMG-http://img855.imageshack.us/img855/6418/20130209120052.png[/IMG] Bạn thử download 1 file ở mediafire rồi đợi nó đang download nửa chừng thì ngắt dcom đi, sau đó cắm dcom lại vào và tiếp tục down xem dc không ? (chắc chắn sẽ không dc)

Mấy bước sau giúp bạn cho dù có rút dcom ra vẫn download dc ở các host đó

Zhou

như mấy host ở nước ngoài như mediafire lâu lâu dcom nó ngắt luôn thì đổi ip => link die, ở đây mình nhờ con proxy để giữ link không die thôi, chết là chết cái lúc nó disconnect hoàn toàn rồi mình muốn download lại uh đúng rồi , MF host này đổi sever khi down ( nên bị dis mạng thì là tèn ten down lại từ đầu ) ,

Emil

bạn sử dụng cái proxy đó là của cmc thấy hơi chậy kiếm cái dải ip của viettel hay vnpt ấy

bạn sử dụng cái proxy đó là của cmc thấy hơi chậm kiếm cái dải ip của viettel hay vnpt ấy Cái đó mình ví dụ thôi chứ các bạn tự đi tìm Proxy ngon mà dùng chứ :d

tuan_da

bạn sử dụng cái proxy đó là của cmc thấy hơi chậy kiếm cái dải ip của viettel hay vnpt ấy

khoa_lovely

bạn sử dụng cái proxy đó là của cmc thấy hơi chậm kiếm cái dải ip của viettel hay vnpt ấy Cái đó mình ví dụ thôi chứ các bạn tự đi tìm Proxy ngon mà dùng chứ :d

supreme1006

Re: [3G Viettel] - ATDC v2 và 50Mb, hướng dẫn dùng để download f

m dùng ATDC v2 vẫn bị disconnect.chảng hiểu lý do

Các chủ đề có liên quan khác