Phần mềm hữu ích với Internet
By c5303gv
#575525 Hôm qua mình sử dung điện thoại lên mạng vào trang chủ viettel đọc tin tức. Khi vào trang chủ thì mình thấy viettel nó quảng cáo cái dịch vụ gamesloft lại còn có thưởng. Tưởng không mất gì nên kích vào xem tý

+Chính là link này

Một lúc sau có tin nhắn từ viettel rẳng bạn đã tham gia sử dụng dịch vụ gamesloft tài khoản bị trừ 10k trong khi mình không hề gửi hay xác nhận cho phép gửi 1 tin nhắn nào

Tức quá gọi tổng đài khiếu nại luôn:

Nhận viên viettel họ bảo đấy không phải lỗi bên họ. Hệ thống bên họ không cần biết mình có thích hay muốn sử dụng dịch vụ của họ không chỉ cần kích vào link coi như là chấp nhận rồi từ đó hệ thống sẽ sử lý và trừ tiền vào tài khoản người truy cập luôn

Minh nói là mình muốn khiếu nại về dịch vụ này nhưng nhân viên vettel họ bảo đấy là do mình không biết sử dung.

Tư đấy cho ta thấy: Viettel đã sử dụng cộng nghệ gì đấy mà nó có thể biết được thông tin tài khoản đang truy cập vào site nó cung cấp và trừ tiền không cần báo trước.

Anh em nào mà chưa dính thì hãy cẩn thận nha.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By titi_kute
By bachviet_24
#581761 Share lên topic Viettel 3G nhé không cần lập thêm poll nữa đâu , vừa bảo 1 bác rồi giờ lại thêm 1 bác =.='' . Bộ mấy cái topic trên đầu không ai thèm để ý hay sao
By kem_blue
#581764 Share lên topic Viettel 3G nhé không cần lập thêm poll nữa đâu , vừa bảo 1 bác rồi giờ lại thêm 1 bác =.='' . Bộ mấy cái topic trên đầu không ai thèm để ý hay sao Chuẩn. Vấn đề của mình không lien quan tới 3G
By loitraitim_lt
#581765 Share lên topic Viettel 3G nhé không cần lập thêm poll nữa đâu , vừa bảo 1 bác rồi giờ lại thêm 1 bác =.='' . Bộ mấy cái topic trên đầu không ai thèm để ý hay sao Cái này thì liên quan gì tới 3G bạn????
By Dano
#581767 mạng nào cũng thế bạn ạ, không riêng Việt Teo đâu...

k tin dùng thử VIna mà xem, có game 15K đó.... Tuy nhiên trừ tiền mà không hỏi ý kiến khách hang là sai
By Morris
#581768 Tuy nhiên trừ tiền mà không hỏi ý kiến khách hang là sai mình giải thích cho bạn hiểu nhé.

Có 2 loại dịch vụ GTGT( game, video, music, ringtone, picture,.......)

1- Do chính nhà mạng cung cấp

2- Do các CP- nhà cung cấp dịch vụ nội dung ký hợp đồng với nhà mạng cung cấp.

Cả 2 TH đều phải có các qui định về giá cước dịch vụ, qui định đối với nguời dùng và qui định của nhà cung cấp.

TH này gamesloft ký hợp đồng với tất cả các nhà mạng di động, trên các website có lượng truy cập lớn để quảng bá sản phẩm dịch vụ của họ( có qui định về giá cước,v.v....).

Việc bạn dùng mạng Viettel, Vinaphone, MobiFone hay bất cứ một mạng di động hay ADSL nào thì đều phải trả phí theo qui định của họ. Cước phí này thường sẽ trừ vào TK gốc của thuê bao di động hay thông qua thẻ cào, hay một TK nào đó mà họ qui định.

=> Như vậy có thể thấy việc chỉ cần click vào Link cũng bị trừ tiền là do qui định của Gamesloft chứ không phải lỗi của Viettel hay của các nhà mạng bạn nhé.

Tks.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym