tocngan1986

Sau đây mình sẽ giới thiệu cho các bạn sinh viên một phương pháp down tài liệu, luận văn, đồ án, báo cáo,.v.v.v trên trang web
luanvan.net.vn
mà không cần tài khoản Vip hay nạp thẻ cào để mua trực tuyến.

Bước 1:

Tìm tên tài liệu các bạn muốn down trên thanh công cụ tìm kiếm của trang web.

Bước 2: Khi đã tìm được tài liệu bạn muốn tải:

ví dụ: Mình cần tìm tài liệu với tiêu đề là: Phát triển bền vững thành phố Đà Nẵng

Sau khi search ra tài liệu các bạn click chuột vào để xem. Trang web sẽ xuất hiện như thế này:

Sau đó, các bạn click vào biểu tượng Print như trong hình vẽ.

Bước 3:

Sau đó sẽ hiện ra 1 bảng, các bạn chọn All rồi ấn Print để qua bước tiếp theo (Nếu không có thì bỏ qua bước này)

Bước 4:

Ấn vào Print sẽ ra hình này:

Sau đó ấn vào thanh "Thay đổi" và chọn vào "Lưu dưới dạng PDF" như hình vẽ và Lưu lại.

Lưu ý: Khi lưu các bạn nhớ đổi tên file thành tên Tiếng việt không dấu để đọc được trên PDF.

ok. Như vậy là hoàn tất.

Cách 2 là vào topic này yêu cầu, các mod sẽ gửi tài liệu cho bạn

Nhận download tài liệu miễn phí

jalyosha

Nó có 2 cách hiện. 1 là biểu tượng Print bên phải sẽ hiện luôn ra bảng, còn biểu tượng Print bên trái sẽ ra như hình của mình... Nếu vẫn không tải được bạn cứ chụp màn hình mình chỉ cho.

Bryon

không biết thế nào đay?thử đã xem thế nào.thank bạn cái đã Thử đi bạn.

cam_ve_quan_147

mình đã thử nhưng không hiện ra bảng giống bạn nói, hay tại máy mình không kết nối máy in @@

danh_dat99

lưu thành pdf chỉ đọc tham khảo được. Convert được ra word thì hay.. Đã lưu thành pdf rồi thì convert ra doc đơn giản

katcat_vn1986

Đó là in thành pdf mà bạn. Và nó in thành ảnh, chứ không phải chữ đâu, nên không thể convert ra doc được.

thuyan261190

Đó là in thành pdf mà bạn. Và nó in thành ảnh, chứ không phải chữ đâu, nên không thể convert ra doc được. Tùy theo bài đăng chứ bạn. Nếu người ta đăng là file word thì tải về pdf rồi convert. Còn file ảnh thì chịu. Mình chỉ lấy nội dung thôi mà... Đoạn nào không được thì phải gõ thôi.

Graeme

mình đã thử nhưng không hiện ra bảng giống bạn nói, hay tại máy mình không kết nối máy in @@ không cần kết nối máy in bạn à... Mình dùng ảo thôi mà...

Các chủ đề có liên quan khác