queen_love_911

Với lý do

Để không làm mất cái tính chat của box Sử dung internet

Ban quản lý diễn đàn đã khóa tất cả các bài viết lien quan tới Vượt bang thong của các nhà mạng và lập ra 3 topic chính là 3G viettel, 3G mobi, 3G vina để cho anh em thảo luận comment chia sẽ....

Tuy nhiên mình thấy vài chỗ bất hợp lý cần admin, mod cho ý kiến

+ Thứ nhất: Phá bang thong bây giờ lại một vấn đề rất nóng rất hot số comment của anh em trên topic 3G viettel đã trong 48h kể từ lúc lập topic tới bây giờ đã lên tới 31 trang. Với số lượng comment lớn như vậy thì xin hỏi admin và mod có đủ sức quản lý để đạt chỉ tiêu mỗi người chỉ post 1 bài duy nhất hay không.

+ Thứ hai: Nếu số lượng comment, post ngày gia tang như thế thì bài viết của anh em sẽ it được để ý tới và giúp đỡ nhau cũng khó khan

+ Thứ 3: Nếu một member cần thông tin lien quan tới phá bang thông 3G nhưng khi vào topic thì với số lượng page mà lớn thì họ tìm kiếm thông tin mình cần cũng sẽ khó khan hơn rất nhiều. Kiểu như mò kim đáy biển ý

---------------------------

Hi bạn,

Có lẽ bạn đã không đọc rõ những topic mà đã lập ra, mình đã lập ra 4 topic, 1 topic hướng dẫn, 3 topic thảo luận.

Topic hướng dẫn phá băng thông mình có ghi chú là 1 người chỉ được post 1 hướng dẫn phá băng thông, nếu cần chỉnh sửa thì chỉnh trên cái cũ, và thực trạng hiện nay chỉ mới có 4 hướng dẫn.

3 topic còn lại là 3 topic thảo luận các vấn đề liên quan phát sinh và không quy định một người post 1 comment.

BQT vẫn đang thảo luận hướng xử lý các topic liên quan tới vấn đề băng thông và hiện chưa có quyết định chính thức nên mình lập topic để hướng các bạn thảo luận được dễ dàng, dễ tìm thông tin. Như trước kia các topic lập tràn lan, mình không nghĩ việc các bạn tìm thông tin lại dễ hơn bây giờ.

Box Sử dụng Internet vốn dĩ không phải chỉ dành cho các topic băng thông, việc lập 1 box nữa thì hiện vẫn chưa có cơ sở bởi vấn đề băng thông chưa biết đi đến đâu. Tuy nhiên mình cũng xin ghi nhận đóng góp ý kiến của các bạn.

Thank tất cả!

Darryl

Đồng ý với bạn này

Mong mod xem xét lại, rất khó để cập nhật thông tin với 1 topic như thế.

rubiken87

Phá băng thông là móc túi đồng bào mình, lợi mình-hại người, không khuyến khích!

vophilong76

Phá băng thông là móc túi đồng bào mình, lợi mình-hại người, không khuyến khích! Bạn nhầm rồi. Với kinh nghiệm phá bang thong d-com của mình thì mình cho rang viettel nó cho phép mình phá bang thông. Rất nhiều người cũng nói vậy

Vì vậy mà chả tội gì mà anh em không dung cả

hangpthanh

Phá băng thông là móc túi đồng bào mình, lợi mình-hại người, không khuyến khích! Nhà mạng cho phá BW là để kích cầu mà bạn, bạn vẫn bỏ tiền ra để đk thuê bao đó thôi, sao lại nghĩ móc túi đồng bào được

Mình nghĩ bạn trên góp ý là đúng, mod không thể nào quản lý hết được từng bài trong 3 topic đó được, và không thể ngồi mà đọc hết các cmt để support nếu có ý định chia sẻ được.

Mình nghĩ là nên thay đổi quy định thành hạn chế post bài liên quan thôi, và những bài post hướng dẫn phải là các thành viên thực sự muốn đóng góp, chia sẻ. Còn các topic xin xỏ, hay khoe khoan phá được này nọ thì nên delete, thậm chí ban nick nếu vi phạm nhiều lần.

Cảm ơn.

anacondas272

Phá băng thông là móc túi đồng bào mình, lợi mình-hại người, không khuyến khích! Rõ ràng là cách nghĩ này không đúng.

Vote thớt xóa hết pic khoe khoan...

Phá băng thông là móc túi đồng bào mình, lợi mình-hại người, không khuyến khích! Đọc hai chữ " Đồng bào" nghe não ruột quá. Tại sao lại bóp băng thông ?

chodientu

Cũng đồng tình với bạn, nhưng nên nêu rõ quan điểm không post bài trùng lặp để tránh topic bị loãng. Để được hỗ trợ nhanh hơn, bạn khiếu nại ở bên này nhé

king_death_2k8

Theo mình thì nên lập một box riêng cho phá băng thông. trong box đó khi đăng bài cần ghi rõ pha băng thông mạng nào...hay là thắc mắc về d-com..v..v

và bên box share account cũng vậy, nên phân ra 2 box getlink và shareacc.

Mình thấy nếu không theo dõi thường xuyên thì cũng hơi khó chộp được những thông tin 'hot'. Vì chả biết nó nằm ở chổ nào mà xem.

Keandre

Hi bạn,

Có lẽ bạn đã không đọc rõ những topic mà đã lập ra, mình đã lập ra 4 topic, 1 topic hướng dẫn, 3 topic thảo luận.

Topic hướng dẫn phá băng thông mình có ghi chú là 1 người chỉ được post 1 hướng dẫn phá băng thông, nếu cần chỉnh sửa thì chỉnh trên cái cũ, và thực trạng hiện nay chỉ mới có 4 hướng dẫn.

3 topic còn lại là 3 topic thảo luận các vấn đề liên quan phát sinh và không quy định một người post 1 comment.

BQT vẫn đang thảo luận hướng xử lý các topic liên quan tới vấn đề băng thông và hiện chưa có quyết định chính thức nên mình lập topic để hướng các bạn thảo luận được dễ dàng, dễ tìm thông tin. Như trước kia các topic lập tràn lan, mình không nghĩ việc các bạn tìm thông tin lại dễ hơn bây giờ.

Box Sử dụng Internet vốn dĩ không phải chỉ dành cho các topic băng thông, việc lập 1 box nữa thì hiện vẫn chưa có cơ sở bởi vấn đề băng thông chưa biết đi đến đâu. Tuy nhiên mình cũng xin ghi nhận đóng góp ý kiến của các bạn.

Thank tất cả!

keely_knk

Phá băng thông là móc túi đồng bào mình, lợi mình-hại người, không khuyến khích! Làm gì mà có chuyện "lợi mình hại người"

Hack làm nhiều người xài hơn nên càng có lợi cho nha mạng nữa chứ hại gì

hoangtu548

Microsoft cho hack windows tè le ấy. Muốn bán được hàng thì tăng thị phần trước cái đã. Giành khách trước rồi bán sao chứ để người ta giành hết thì bán cho ai?

spiderman_hqc

Mình cũng có 1 ý kiến là mod phải thường xuyên thăm nom(khá vất vả) 3 topic viettel,mobi,vina...xóa những bài cm vớ vẩn,khoe khoang...tránh tình trạng loãng topic khiến ae khó tìm,cũng như thảo luận.

Mà sao không có topic vietnammobi cả gmobie nhỉ??? hay sfone nữa

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Một số đề xuất và kiến nghị đẩy mạnh tiêu thụ hàng hoá tại công ty TMTH tỉnh Nam Định Luận văn Kinh tế 0
K Đề án Các kiến nghị và giải pháp nâng cao chất lượng hoạt động môi giới cửa hàng cho thuê ở Việt Nam Kiến trúc, xây dựng 0
R Đối chiếu lời đề nghị trong tiếng Việt và tiếng Anh English 0
D Một số kiến nghị và đề xuất giải pháp hoàn thiện pháp luật về điều kiện chuyển quyền sử dụng đất Luận văn Kinh tế 0
B Một số đề xuất, kiến nghị hoặc giải pháp nhằm phát triển du lịch sinh thái Luận văn Kinh tế 2
M Một số ý kiến đề nghị qua đợt thực tập và rèn luyện tư cách đạo đức, tác phong nghề nghiệp của người Luận văn Kinh tế 0
B Một số vấn đề còn tồn tại và một số kiến nghị về chế độ hạch toán tài sản cố định vô hình Luận văn Kinh tế 0
B Những vấn đề cơ bản về tiêu thụ sản phẩm và một số kiến nghị và giải pháp chủ yếu để đẩy mạnh tốc độ Luận văn Kinh tế 0
D Vấn đề đình chỉ giải quyết vụ án dân sự ở tòa án cấp sơ thẩm, phúc thẩm và kiến nghị hoàn thiện Văn hóa, Xã hội 0
B Lịch sự và gián tiếp trong tiếng Nhật qua hành vi đề nghị và từ chối Văn hóa, Xã hội 0

Các chủ đề có liên quan khác