DK_2

Mặc du trinh duyệt Chrome co cung cấp san 1 kho theme khong lồ (trên Chrome Web Store) de ban làm dep cho trình duyệt, nhung neu bạn muốn tu tay mình tạo ra 1 theme rieng theo cá tính, sở thích, thì dieu do cũng không phai qua phức tạp. Bai viet dưới đây se huong dẫn bạn tu lam theme chỉ trong vong ít phút đồng hồ. Voi huong dẫn dưới đây, bạn co the thiết kế ra 1 theme moi giống như cac theme có sẵn tren Chrome Web Store voi anh nền tùy chọn, mau sac đa dang theo sở thích. Ban cung có thể de dang chia se theme của minh voi bạn be tren mạng xã hội.

Bắt đầu

Việc đầu tien la bạn phải tai ve công cụ lam theme có tên . Day la công cụ tao theme do chính Google phat triển. Giống nhu tat cả các app khác, de cai đặt, My Chrome Theme, ban click vào đường link, sau do an nút "Add to chrome", cho 1 lúc và ung dung sẽ duoc cai đặt len trinh duyệt của bạn. Bạn mo 1 tab mới tren Chrome và lúc nay ban sẽ thấy bieu tuong của My Chrome Theme xuat hien trong danh sach cac ứng dụng duoc cai trên trình duyệt.

Chọn ảnh

Sau khi cai ứng dụng thi buoc tiếp theo la ban chọn ảnh nen cho theme. Bạn co the tải ảnh co san trên máy tinh hoac chụp 1 buc anh mới bằng webcam tren máy.

Bạn co the thoải mai lua chọn ảnh ca nhan của mình.

Thêm màu

Sau khi chon duoc ảnh thì o man hình kế tiếp, chương trinh se cho phép ban lua chọn các mau sac khác nhau cho frame, thanh cong cụ, màu nền. Google cung cap sẵn 1 nut bam “I’m feeling lucky”, 1 cong cu giúp chọn mau tu động trong truong hop bạn chưa tim ra được mau sac ưng y cho theme của mình.

Cài Theme

Sau khi them mau thì theme cua bạn da duoc tạo và ban se thấy 1 nut bam cài đặt giup ban cài theme cho trinh duyệt của mình. Google cung cung cấp 1 duong link để bạn su dung nhằm chia se theme cua minh với ban be trên cac mang xã hội như Facebook, Google+...

Thao khảo: Howtogeek

Các chủ đề có liên quan khác