hai_1312

Hiện nay co nhiều bạn than phien rằng máy tinh cua mình không vao duoc Youtube kể ca o mạng FPT, VNPT va Viettel nên hom nay mình xin dua ra một số cach minh sưu tầm duoc de cho các ban go rối:

Trước tien ban quét virus trong máy, chinh lai thời gian he thong sau đó tat Firewall xem thử vao duoc không rồi moi thu các cách phía sau.

Có the ip của bạn bi cam truy cap vao trang này. Cũng co the KTX cua ban không cho truy cap vào trang này. Hay dung Proxy: Vào trang:
Tim mot proxy còn song co Type là Transparent, vào IE vao meny Tools > Internet Options > Connections > Lan settings > Proxy server, tick vao o Use a proxy server for your Lan, đánh dia chi proxy vào muc Address cả port. An ok 2 lần là xong.
Với FireFox: Tools>Options>Advenced>Network>Settings>Chọn Manual proxy configuration>Điền vào muc HTTP proxy và port.

Vào Contron Panel > Network Connection. R-click vao bieu tượng card mang dang dùng chọn Properties, R-click vao Internet Protocol (tcp/ip) chọn Properties. Chuyen cai chấm tròn o tren xuống phía dưới, mấy cai o phía dưới sang len mình điền vao o 2 o lần lượt : 4.2.2.4 và 4.2.2.2 (hay 203.113.131.1) Neu van không được thi dien 8.8.8.8 và 8.8.4.4

Dùng hay . Cách nay chac chắn là duoc nhung có phần rac roi hơn, hơn nua thi tốc độ truy cap có phần chậm hơn, day cung là cách de vao Facebook.

Một cach nua mà mình da thu thành công do la truy cap vao (thêm s sau http, cách nay bat tiện ở cho la ở những noi duoc dẫn link cua Youtube thì không load duoc video đó)

Arnaldo

youtube bi chan à ?

mình đang xai mang của MegaVNN binh thuong mà nhưng cung thankg rất nhiều

tuelamcaoquynh

Bữa nay co zụ You Tube bi chặn nữa a ? Doi với những trang bi chặn thì cu dung Ultra Surf Portable cho no lanh! Mà tốc do thi hơi bị heo day nhé!

Nicanor

à co vai chỗ như thu vien trường học, hay phong máy của cac truong DH CD... no không cho vào 1 so trang (để khoi coi 3x hay chem gio vớ vẫn download video gì đấy...) chu youtube thì FPT va VNPT hay VT no co chặn đâu

Felicio

Có bi chan gì đâu nhỉ?

Hơn nữa, thua chu theard, nếu o khu KTX sinh vien ma bị chặn thi bac có fake zoi cung không vao dc nhé, no chan từ modem tổng, bạn vao dc mình vái lam su phụ

youtube bi chặn à ?

mình dang xai mạng của MegaVNN binh thường mà nhung cung thankg rất nhiều youtube ma cũng chặn minh thay bình thuong ma đang xem phim tren ay đây Lần dau nghe nói youtube bi chặn. Chu thot hay nghê! Minh vo bình thuong ma (mạng FPT) ac ac ac

youtobe ma chan....

chac...google cung di lun

bác chém ghê Bữa nay co zụ You Tube bi chặn nữa a ? Doi với những trang bi chặn thì cu dung Ultra Surf Portable cho no lanh! Mà toc do thì hoi bi hẻo đấy nhé! Cái vu nay mới ah nha.. Mới nghe lan đầu ^^! van vao bình thường mà.

up cho bac chủ thớt Có bi chan gì đâu nhỉ?

Hơn nữa, thua chu theard, nếu o khu KTX sinh vien ma bị chan thi bác co fake zời cung không vào được nhé, no chan từ modem tổng, bạn vao dc mình vái lam su phụ

Nhà minh dang bị chặn không vao được đây, co mot số bạn cung không vào được.

Lạ la the này, máy dang ngon bỗng dưng toc do load trên Youtube cham dần sau do khong vào được luôn. Chrome bao la "Ứng dụng hien khong thể truy cập được".

Thử voi cac trình duyệt khac cung đều không vào được. May lan lượt bi chan để vao cac trang google va dan dần tất ca cac trang deu khong truy cập được. Goi cho hỗ trợ ki thuat của FPT thi ho hướng dẫn tum lum rồi reset mang gi gì trên day thi vào lại được.

Nhung duoc một thời gian lai bị chặn. Goi tiep cho FPT thi ho nói máy bi loi Java gì gi day (điên thật), tuc minh Ghost lại bang 1 bản ghost khac cung không được, Ghost sang Win7 cung không được nen danh lên GG tim giup đỡ (lúc nay chi bị chặn Youtube thôi).

Nếu dung 3G mobifone sẽ thay hau như load youtube chi được vài s la bị chặn dung không xem được tiếp nữa.1 so video lại vẫn xem bt !

Các chủ đề có liên quan khác