Phần mềm hữu ích với Internet
By prince_alone
#569677 mình cung dang định mua 1 cai usb 3G, co laptop mà không co em này bất tiện quá. Ma het tiền dinh mua con ma co mỗi chữ HSPDA ấy. Thang ban mình cũng co 1 chiếc, dùng duoc phet mà thấy anh em kêu quá. Cha nhe mua con viettel 3.6.
By than_hanh2011
#569683 Nhieu luc nó cho cai bao hành giả thì Cuoc song là vậy mà bác, luc nao chẳng có rủi ro. Chang nhe giờ bác k dam lái xe ra duong vì sợ đụng xe... danh chap nhận vậy .... thay cai nào xác suat an được cao thi quat thôi
Hình đại diện của thành viên
By hoahakakim
#592830 hien tai mình đang dung 1 usb 3g 7.2M TQ mua moi coong có 350k. toc do download max chi đạt tren duoi 200k/s (mạng vinaphone) khi chua bị giới han bang thông. còn sau khi bi gioi hạn có tren duoi 30k/s. Lắp sim viettel cung k hơn, đôi khi toc độ còn k on định bằng

Ở đây da hoac từng sử dung usb 3g trung quoc cho mình hỏi toc do download của cac ban thế nào?

uh, mình cũng bị giống bạn thôi. USB 3G F-Link (Do FPT phân phối, bảo hành 12 tháng, giá 330k). Tốc độ tối đa (Không riêng gì gói Mimax của Viettel) cũng chỉ khoảng =< 200 KB/s (Khoảng 1,6 Mbps). Còn khi bị bóp băng thông thì chỉ khoảng 15KB/s (Khoảng 0,12 Mbps). Còn tệ hơn của bạn nữa. Trong khi đó nếu là chính hãng do Viettel phân phối như MF-190s thì khoảng 900KB/s (Nếu không bóp băng thông) và khoảng 100Kb/s (Nếu bị bóp băng thông).
Theo mình được biết thì là do USB 3G chứ không phải do sóng đâu. Dù gì thì cũng là hàng rẻ tiền mà.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym