tdatuan75

Nếu ai sành về nhạc cho hỏi 1 chút được không? Nếu tui có 1 bản nhạc MP3 128kb/s mà dùng phần mềm để convert lên thành nhạc .FLAC hay MP3 320kb/s thì bản nhạc được convert đó chất lượng như thế nào với bản MP3 128kb/s? Và có hay bằng file FLAC được nén trực tiếp từ đĩa gốc không? File nhạc FLAC được convert đó tui sẽ sẻ chia trên mạng, vậy làm sao người khác phân biệt được là file FLAC được convert từ nhạc MP3 128kb/s và file FLAC được nén từ đĩa gốc?

Nếu ai sành thì chỉ giáo hộ!

Gard

k cần sành cũng biết nhạc từ đĩa gốc là sự lựa chọn số 1 bạn àh. MP3 nhiều nguồn lắm - k chắc chắn về chất lượng dc

littlefrog_1712

nhaccuatui down 320 là ngon nhất

Mp3 chỉ vào xem mấy bài nhạc mới thôi mà muốn 320 thì phải có acc Vi Ai Pi cơ

ohyeah.master

Mà ở back-bite mp3 mình có cả acc VIP mà vẫn không down được lossless là sao? ai biết cho mình trả lời đi

Tăng bitrate khi convert chỉ làm tăng dung lượng của file nhạc mà không hề tăng chất lượng âm thanh.

Giảm bitrate vừa làm giảm dung lượng vừa làm giảm chất lượng.

Tuy nhiên trong nhiều đa số trường hợp, nén từ 320kbps về 128kbps sẽ khó có thể cảm nhận sự khác biệt trong âm thanh. Và tui tin chắc rằng chẳng mấy ai có khả năng nghe nhạc lossless (flac, alac, tta, wav, ape, ofr...) và kết luận nó rip từ đĩa dvd hay convert từ nhạc lossy.

từ ngon thành dở thì dc, chứ từ dở sang ngon thì không dc đâu bạn à , nge nhạc 320 thì hay thật nhưng nặng lắm nge 128 cũng thế à.

chuotnhat_green

Bác nào tư vấn 1 vài trang nhạc 320 đi...NCT lâu lâu có mấy bài nó k có 320 :-ss không biết sao chứ em cảm giác kiếm nhạc mp3 với 320kbps còn khó hơn là kiếm nhạc lossless, vì khi tìm file 320kbps nó thường đi theo cả một album thì mới đảm bảo chất lượng, ít người up chỉ một file 320kbps riêng lên lắm, có up thì cũng toàn là dấu ??? về chất lượng.

Em kiếm nhạc lossless trước, sau đó convert ra 320kbps cũng không muộn. Cũng không phải lossless nào cũng là lossless thật, nhưng nhận thấy là chẳng có lý do nào để tự tạo một file lossless từ một file mp3, trừ một vài cá nhân muốn nổi bật với hàng hiếm, hàng hot.

lsandy_2805

Tai người nghe đến tầm 192 trở lên là không phân biệt được hay dở nữa rồi nếu nghe loa ngoài hay tai nghe bt thì đừng ham 320 với FLAC

hoangthi752003

trừ loa dt ra chứ loa laptop thì phân biệt dc đó bạn.

mở to hết cỡ lên xem có đau tai không là biết ngay

---------- Bài thêm lúc 21:03 ---------- Bài trước là lúc 21:01 ----------

cơ mà tải về để đó lúc nào có thời cơ cắm ra loa thùng nghe cho oai hehe

phuongadidas

sao mình downmay61 akbum lossless trên mạng về bitrate toàn tầm 880-950 thôi,k có lớn >1000 nhu bác nóik lẽ toàn là hàng dỏm sao,mấy file đó đuôi flac,1 file nhạc 3' chừng 35-40MB

hĩ,ai biét xin chỉ giáo!

nduynt

đến em tai trâu nghe tai nghe có hơn 100k mà còn phần biệt dc lossless với 128 nữa là.Cứ nhạc Lossless mà dã.Khi nghe âm thanh bao giờ cũng sâu hơn là 128.

Khi mới nghe phân biệt còn kém nhưng cứ dã nhạc losse suốt khi về nghe nhạc 128 cảm giác cùi mía éo chịu dc.Âm nó tạp quá không rõ ràng

only_love2732

sao mình downmay61 akbum lossless trên mạng về bitrate toàn tầm 880-950 thôi,k có lớn >1000 nhu bác nóik lẽ toàn là hàng dỏm sao,mấy file đó đuôi flac,1 file nhạc 3' chừng 35-40MB

hĩ,ai biét xin chỉ giáo! có file nó chỉ 900 hơn thôi nhưng ít, mình tải lossless bên vnsharing.net 1 file 35-40MB tàn 1k hơn không hà, hihi

phattai83838383

Nếu bạn muốn tải nhạc 320kbs thì vô nhé. ở nhaccuatui chỉ thỉng thoảng mới có 320kbs thôi.

hoanglykhanh

đến em tai trâu nghe tai nghe có hơn 100k mà còn phần biệt dc lossless với 128 nữa là.Cứ nhạc Lossless mà dã.Khi nghe âm thanh bao giờ cũng sâu hơn là 128.

Khi mới nghe phân biệt còn kém nhưng cứ dã nhạc losse suốt khi về nghe nhạc 128 cảm giác cùi mía éo chịu dc.Âm nó tạp quá không rõ ràng bi h mình vác 2 bài khác khác nhau, 2 bài lossless, 1 bài lossy xem b phân biệt được không nhé

Các chủ đề có liên quan khác