Chào các bạn, mình lập topic này muốn tất cả người thảo luận, sẻ chia các địa chỉ website, ứng dụng trên internet mà mình và các bạn thấy hữu ích cho công việc, giải trí... nói chung là các địa chỉ hay ho để tất cả cùng trải nghiệm. Hy vọng các bạn tham gia sôi nổi

Mình xin phép mở đầu bằng 3 website con con sau:

1. - sẻ chia địa chỉ email trực tuyến mà không lo bị spam.

2. - một bộ sưu tập khá đầy đủ các phông chữ mã nguồn mở.

3. - một đồng hồ online đơn giản cho các hoạt động hàng ngày của bạn.

Cách sử dụng các tiện ích từ các website này cũng khá đơn giản, dễ dùng, vì vậy mình không chỉ dẫn chi tiết, các bạn tự tìm hiểu nhé, sẽ vui hơn nếu tự bản thân khám phá ra đúng không các bạn

Mình sẽ cố gắng update hàng ngày những website mình thấy hay ho, các bạn cùng sẻ chia với mình nhé.

Bảo trợ nội dung: Hệ thống Anh ngữ Cleverlearn Việt Nam

vanphininh_88

Chắc các bạn vừa từng ít nhiều khó chịu về những link liên kết dài cả cây số, mình xin giới thiệu 1 vài website rút gọn link và thêm cả 1 tiện ích ngược lại là truy tìm lại link gốc ẩn sau 1 link rút gọn
- rút gọn link và chuyển đổi link sang QR codes.

hay 1 trang nữa có chức năng tương tự:

- tìm lại link gốc ẩn đằng sau một link rút gọn.

Chúc các bạn 1 tuần mới vui vẻ và làm chuyện hiệu quả

Bảo trợ nội dung: Hệ thống Anh ngữ Cleverlearn Việt Nam

oo0_jin_0oo

Mình từng có suy nghĩ tương tự như bạn, nhưng chưa mở topic hôm nay bạn mở, thấy mừng quá, xin chúc mừng, có wepsite nào hay về bảo mật (an ninh) mạng ko, share cho tất cả người đi nào, mình thì KẾT những cái đó,

Daunte

Mình từng có suy nghĩ tương tự như bạn, nhưng chưa mở topic hôm nay bạn mở, thấy mừng quá, xin chúc mừng, có wepsite nào hay về bảo mật (an ninh) mạng ko, share cho tất cả người đi nào, mình thì KẾT những cái đó, Mình không phải dân IT nên không biết nhiều về bảo mật (an ninh) mạng lắm, có biết 1 vài địa chỉ liên quan đến lập trình và mạng, sẻ chia với bạn, hy vọng các thành viên IT khác sẽ sẻ chia thêm

- kiểm tra mức độ tin cậy của trang web bất kỳ.
- tìm ra công nghệ sắp xếp của trang web bất kỳ. (mình thấy website này đưa ra khá nhiều thông tin rõ hơn liên quan đến 1 website như server information, content delivery network, widgets, document information, endcoding. Mình dốt tiếng anh và mù công nghệ nên không biết có hữu ích với bạn không

hamailien_bk2

Tiếp tục gửi đến các bạn 2 website con con này

– 1 công cụ tìm kiếm nhưng là tìm kiếm các biểu tượng (VD: bạn gõ vào ô tìm kiếm từ smile, nó sẽ cho kết quả các biểu tượng mặt cười đủ các thể loại luôn )

- paste link muốn in vào và bạn có thể tùy chỉnh nhiều thứ như font chữ, cỡ chữ, background, thậm chí là từng bộ phận nhỏ trên trang in theo đúng tên gọi của ứng dụng

Chào các bạn, hôm nay mình sẽ sẻ chia với các bạn 1 website sẻ chia các tập tin có dung lượng lớn qua email (lên đến 2GB), đó là trang

Hy vọng website này hữu ích cho các bạn. Chúc các bạn ngày mới vui vẻ

Prewitt

: giúp bạn đánh dấu (highlight) các đoạn text cần lưu ý và gửi lại cho bạn bè

VD tại , đoạn text được đánh dấu màu vàng là đoạn mình muốn người nhận chú ý vào

khoai_heo

Website hôm nay dành cho các ae KẾT đọc sách.
trang web cho phép bạn tải về các Kindle book miễn phí.

hoanganh_vu

Cập nhật thêm 1 website cho hôm nay

Hôm qua, Microsoft vừa chính thức mở cửa mạng xã hội của mình đến với tất cả tất cả người, chỉ cần có tài khoản Facebook hay Windows Live là bạn có thể đăng nhập vào và bắt đầu sử dụng ngay

Dành cho các bạn yêu ca hát

Giúp bạn tìm tên 1 bài hát mà bạn chỉ nhớ lời, hay thậm chí chỉ nhớ giai điệu. Mình vừa thử, cả nhạc quốc tế lẫn Việt Nam website đều tìm khá tốt, mình cố tình rên ư ử giai điệu thôi chứ không hát mà bọn này nó vẫn tìm đúng bài

Các chủ đề có liên quan khác