kjbum_hat

như tiêu đề hôm bữa mình có tự bẻ mạng được Dcom 3G cả windows 7 và windows 8 nên sẻ chia cho tất cả người tham khảo.
lưu ý : sài hết dung lượng rồi mới bẻ nhé

đầu tiên đối với windows 7 các bạn làm như thế này:

cứ cắm Dcom 3G chạy bình thường là mấy bác cứ zô wed bình thường hay nghe nhạc....(lưu ý : mấy bác chọn vào chỗ wifi mà kết nối. đừng có kết nối bằng phần mềm của dcom)

B2: như bước 1 bạn sẽ thấy nó chạy bằng sóng 3G và bước 2 là bước quan trọng dành cho mấy bác là sinh viên ở trọ hay là nhà vùng sâu vùng xa biên cương hải đảo . mấy bác đem cái máy tính của mình vào trong phòng kín hay chỗ nào sóng 3G nó yếu. mục đích là làm cho nó chuyển thành sóng 2G là OK.(quan trọng nhât)

B3: mấy bác đem máy tính của mấy bác ra lại chỗ nào thông thoáng hay để DCOm lên lại sóng 3G. và cuối cùng các bạn hưởng thành quả công sức ôm máy tính chạy .

đối với windows 8: càng dễ dàng.

b1:đầu tiên các bạn cài đặt DCOM 3G cho nó tự động kết nối nha. mấy bác đừng nhấn vào nút kết nối trên chương trình DCOM. mà mấy bác click vào nút wifi chọn tự động kết nối cho dcom khi nhận ( mình đang dùng windows 7 nên không nhớ tên) mấy bác từ từ nghiên cứu.(QUan trọng nhất đó)

sau khi thành công bước 1 mấy bác chuyển sang bước 2: bước này thành công khi bước 1 vừa thành công. ( câu văn sơ sài nên đừng wăng đá ).

mấy bác click vào wifi và các bạn chọn off wifi. cái nú trên góc phải đó nha. nếu DCOM của mấy bác nó tắt theo thì OK. ( vì dcom sử dụng sóng wifi). chờ tắt hết DCOM thì đèn DCOM chuyển qua màu XAnh lá. thì mấy bác lại bật wifi lên lại nha.

b3. chờ khi dcom nó chuyển từ màu xanh lá cây lên màu xanh da trời ( sóng 2G sang 3G) thì mấy bác vào test thử dcom thì biết.

Lưu ý : còn bác nào không làm được 2 bước đầu thì mình xin thua

nếu sau khi vừa bẻ mạng xong mà mấy bác vô tình chuyển về sóng 2G lại thì mấy bác tắt máy đi là làm lại nhé

bài viết của mình do phá máy nên biết được mấy cái này và do mình tự viết không coppy nên văn hơi bị lủng cũng mấy bác thông cảm.
CHÚC MẤY BÁC TEST THÀNH CÔNG. NẾU THÀNH CÔNG THÌ ÚP HÌNH LÊN CHO MÌNH MỪNG NHÁ.

THANK MẤY BÁC ĐÃ THEO DÕI PIC. VÀ THANK MÌNH ĐỂ CÓ THÊM TINH THÂN PHÁ MÁY TIẾP

bí tay với tình yêu này, thế này thì bác dùng cách chuyển từ 2g sang 3g có khi nhanh hơn đó, cách của bác không hiệu nghiệm gì cả

phuocli2005

bác nói dcom sử dụng sóng wifi là sai bét rồi.. mình cũng dùng dcom mà không cần bật wifi vẫn kết nối ngon lành.

dùng mấy cái tool cũng được mà tội giì mỗi lần bẻ băng thông là phải xách cái máy vào chỗ kín mà nếu lỡ là pc thì sao -- >> bất tiện nếu có dây nối dài USB thì đang còn chấp nhận được

Godfrey

bác nói dcom sử dụng sóng wifi là sai bét rồi.. mình cũng dùng dcom mà không cần bật wifi vẫn kết nối ngon lành. 3G thì liên quan gì đến wi-fi

mà cách của chủ thớt thì vẫn phụ thuộc trên nguyên tắc cũ thôi 3G->2g->3G

Angus

theo nguyên tắc thì không gì mới. nhưng cách làm cho win8 có vẻ đơn giản. để mình test thử xem nào

pe_kim_pro

bí tay với tình yêu này, thế này thì bác dùng cách chuyển từ 2g sang 3g có khi nhanh hơn đó, cách của bác không hiệu nghiệm gì cả chuyển từ 2G sang 3G mình thử hoài rồi nhưng nó fis rồi làm không được bác à. ngày xưa mình thử nhiều lắm nhưng không hiệu nghiệm bằng cách ôm máy chạy

bó tay thím này.. lắm hơi... thế không KẾT ngồi 1 chỗ chuyển sóng à?, mình cũng thử rồi. nhưng nó không được. vác máy chạy là chắc ăn nhất

không hiểu lắm về cái bẻ khóa trên windows 8 bác nói dcom sử dụng sóng wifi là sai bét rồi.. mình cũng dùng dcom mà không cần bật wifi vẫn kết nối ngon lành. bác dùng bên wifi thì nó tự kết nối thôi. không sướng là phải zô kết nối rồi chuyển. mà bẻ bên windows 8 mới dùng cách này mà dễ dàng hơn

dùng mấy cái tool cũng được mà tội giì mỗi lần bẻ băng thông là phải xách cái máy vào chỗ kín mà nếu lỡ là pc thì sao -- >> bất tiện nếu có dây nối dài USB thì đang còn chấp nhận được thì chịu khó để sài được mạng DCOm fờ ry và max speed thôi bác à. cái nào cũng có giá của nó hết
3G thì liên quan gì đến wi-fi

mà cách của chủ thớt thì vẫn phụ thuộc trên nguyên tắc cũ thôi 3G->2g->3G đúng rồi đó bác. nhưng cái chuyển sóng 2G sang 3G vào cài đặt thì nó không được lắm

Dong_Yul

bác thớt tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ

bình mới rượu cũ thôi bác thớt nhưng cái này mình tự nghiên cứu rồi úp lên thôi. ở nhà khi nào cần mạng để dow thì mình toàn dùng cách này thôi bác ạ.

Aswin

bác này nghiên cứu ắc quá đấy bác ak ,nhưng e làm như bác có được đâu nhỉ,e dùng win7 cung chay toé loe chạy vào lại chạy ra cũng thế chỉ 1 chữ là xịt

tuenv2000

bác này nghiên cứu ắc quá đấy bác ak ,nhưng e làm như bác có được đâu nhỉ,e dùng win7 cung chay toé loe chạy vào lại chạy ra cũng thế chỉ 1 chữ là xịt bác Phần mềm qua YH cho dễ nói chiện. để e chỉ bác cho

YH:th9.hvben

lypele_1990

Bác này chắc văn k bao giờ qua được 5đ quá đọc mà thấy nãn

e xin bổ sung thêm ít ảnh về cái chỗ WIFI mà chủ Thớt nhắc tới cho thêm phong phú bài viết

Thường ngày khi muốn vào mạng thì phải khởi động phần mềm quản lý Dcom và click vào Kết nối lằng nhằng nhưng nay mình sẽ giúp các bạn lãng quên đi nó

- Đầu tiên các bạn click vào biểu tượng WIFI trong máy (sẽ thấy sau khi các bạn khởi động xong Dcom - lưu ý các chú nào có Unlock sim mạng khác thì phải cài Auto Starup cho phần mềm Unlock tạm thời (gian) ấy còn ai có điều kiện ra tiệm Unlock thì bỏ qua bước này) Đây chỉ là wifi của Dcom thôi nha chứ k phải sóng wifi của hàng xóm các bạn đâu

- Cài Auto startup cho soft Unlock tạm thời

- Click phải vào tên Wifi hiện lên tương ứng với mạng Dcom của bạn chọn Properties

- Trong bảng Properties hiện lên chọn tab Profile nhập cấu hình tương ứng cho APN của mạng muốn xài User name và pass thì thường là để trống. Quan trọng là phần Auto connect phải chọn Connect automatically expecpt when roaming cuối cùng là click OK

Thiết lập APN của các mạng
- Cuối cùng là Restart để hưởng thụ thành quả

L0v3_M0n3y

Bác này chắc văn k bao giờ qua được 5đ quá đọc mà thấy nãn

e xin bổ sung thêm ít ảnh về cái chỗ WIFI mà chủ Thớt nhắc tới cho thêm phong phú bài viết ờ cái này đúng rồi, đấy là thông báo sóng của Dcom chứ không phải là wifi. mà bổ xung thêm cho b mình làm đơn giản hơn là chỉ cần bỏ Shortcut phần mềm unlock vào thư mục startup là dc, chứ không cần qua phần mềm như bạn đâu. Win8 link ở đây:

C:\Users\TÊN BẠN ĐẶT LÚC CÀI WIN\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup

ho_chi_minh1890

cái này là được sài free hở các bạn hay là Cr-ack mạng vậy.mình đang dung DCom của viettel mún sài đa năng tý

Các chủ đề có liên quan khác