các bạn cho mình hỏi khi máy tính của mình bị lỗi windows và không vào được windows nữa mà ổ cd thì hỏng .vậy mình muốn gosh lại máy dùng usb như thế nào ( hiện tại máy mình vừa gosh song ngon rồi nhưng mình muốn hỏi để sau này có lỡ tay thì...........) . các bạn chỉ dẫn thật rõ hơn dùm mình nhá ( máy mình vừa có file CDR00001.GHO rồi ...) mà dùng decom có tương tự như usb không .mình có cái thẻ nhớ 1.82g..........mong các bạn giúp đỡ ............thank!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ebenezeer

( máy mình vừa có file CDR00001.GHO rồi ...) Máy bạn vừa có file.gho rùi. Thì cần quái gì phải dùng usb

Ferrill

bạn vào box ghost tham khảo thêm về các bản ghost và các ghost từ USB nhe

truongmynga_dx

ko hiểu bạn. Đã ghost xong, mà còn bảo không biết Ghost xong nhưng chưa chắc do bạn ấy ghost

Máy bạn vừa có file.gho rùi. Thì cần quái gì phải dùng usb ý người ta là ngoài nhét CD hirent vào để ghost thì có cách khác không đó bro.

@chủ thread: tìm 1 click có ngay menu hirent boot ấy hay

nhocbin13579

hướng dẫn mình rõ hơn chút đi mình không rành cái khoản này cho lắm......(gosht lại máy khi không vào được windows bằng decom thẻ nhớ 2g không có file DR00001.GHO trong máy tính ) thế này cho chắc ăn

meo1311

thế lúc mình không vào được windows và ổ cd bị hỏng thì ten tén ten à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nhock_quang

Mình nghĩ nên mua luôn cái đĩa Hirent boot đi cho tiện có đắt lắm đâu mà xài usb chi cho mệt

Turner

nếu chỉ cần ghost lại máy thôi thì có thể dùng onekey ghost vừa dễ làm mà tạo hotkey để lúc cần dùng. còn nếu mà muốn vọc thêm các chức năng khác trong hirent boot thì dùng usb hay có thể chạy hirent boot trên ổ cứng để làm rồi sau này còn sử dụng. link thì các bạn đưa ở trên hết rồi. nhưng mà bạn kg có usb dùng thẻ nhớ thì tốt nhất nên dùng onekey ghost.

nhOk_OnlinE

Mình nghĩ nên mua luôn cái đĩa Hirent boot đi cho tiện có đắt lắm đâu mà xài usb chi cho mệt chủ topic nói ổ CD bị hỏng rồi....

lypele_1990

Bạn muốn ghost từ USB cũng được thôi, chỉ cần format lại định dạng FAT32 với lựa chọn tạo USB khởi động, sau đó tải phần mềm Norton Ghost trên mạng về, copy vô USB rồi khởi động lên, chạy chương trình Ghost là có thể Ghost từ USB rồi. Chúc may mắn.

Thân,

Thành

dap_xe_ra_pho

hình như không được rùi cac mem ơi .mình làm được như thế này rùi nhưng mà khi khởi động ấn f12 mình chọn mấy cái usb.zip/cdrom/..mà cũng không vào được . không biết có phải là không phải usb mà nó không nhận không vì mình dùng decom mà hay là phải chỉnh trong biot nữa ......không biết thế nào mong các bạn chỉ giáo !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ngoctantstc

Bạn muốn dùng D-com thì phải làm theo chỉ dẫn bên chỗ tinhte.vn ấy, vì ban đầu BIOS sẽ không nhận diện được thẻ nhớ trong D-com đâu. Mà mình thiết nghĩ, bạn kiếm luôn con USB 4GB mà sài cho khoẻ, tội gì phải dùng D-com như vầy. Lần trước mình mua cái ADATA 4GB mất 88k mà vẫn dùng tốt tới giờ, toàn dùng để cài Windows 7, Windows 8. Cho nên có lẽ bạn nên nghĩ lại.

bác tạo được ghost từ usb chưa đã. cắm vào máy khác xem boot được không. không được thì xài cái này cho chắc ăn

sau đó chọn lại boot ở cái muc f12 xem

Các chủ đề có liên quan khác