chào các bạn.

Theo các bạn bản boot nào cứu hộ là ổn nhất? dlc, udlc, hkboot, nasiboot,anhdv....?

tui đã dùng dlc 2013 2 năm thấy cũng ổn, boot được khá nhiều dòng máy nhưng tốc độ ghost chỉ được gần 2000MB/phut (kể cả máy mới, ghost từ 2 đĩa vật lý) đối với máy cũ thường là dao động khoảng 1000MB/phut như vậy thì chậm.

Nhờ các bạn tư vấn bản usb boot nào bào chế dễ dàng, sửa dụng dễ, update dễ, hỗ trợ bôt UEFI, lagecy, có các công cụ cần thiết, ổn định, boot nhiều dòng máy.

xuanle84

Bạn đã test nhiều như thế thì kinh nghiêm của bạn không ít, có lẽ ít người pro hơn bạn rồi , làm sao mà có đủ khả năng mà góp ý được

nguyenthunhuan

ĐÃ lâu rồi chỉ dùng dlc, cả usb và đĩa. Có những máy đời napoleon không nhận usb phải dùng đĩa mới xơi được.

Trumble

Thực ra mình không có nhiều cơ hội để tét boot nhiều nên mới cần tư vấn

meomeo_kute

Theo mình thì DLC hay DLCD cũng điều ok rồi. Mình trước sài DLC giờ sài DLCD

Bạn nên tại file ghost riêng bằng True Image: Tốc độ thì Ghost 2015 không qua được. Độ ổn định nó cũng rất tốt. Backup từng phân vùng rõ ràng. Với những máy có phân vùng 100MB thì True mới hiệu quả

thaohoai15

tui cũng không hay dùng Norton Ghost mà dùng Acronis True Image, tui thấy nó chạy nhanh hơn Ghost nhiều bạn à, ATI thì bản boot nào cũng có hết. Bạn cứ thử làm một bản backup với Ghost và ATI xem, thời gian sẽ khác biệt nhiều lắm.

tui có một máy Desktop cũ hiệu Dell, Ram của nó là 2GB, window XP Pro, SP3, dung lượng ổ cứng chừng 28GB thôi, mới đầu tui dùng ATI làm back up 28GB đó, chỉ duy nhất có một ổ dĩa, một phân vùng C thôi, thời gian gần 40 phút, rồi tui lại dùng Norton Ghost để chạy thử xem, thiệt không thể nào tin được là nó kéo dài gần 6 tiếng đồng hồ, mình lỡ làm rồi phải theo cho tới cuối luôn, bỏ ngang nữa chừng thì sợ gặp sự cố bởi vì tui dùng cái Dell cũ này để xem phim trên TV qua cổng VGA. Từ sau lần đó thì tui không dùng ghost để back up nữa. Chỉ dùng nó để bung file GHO mình download về thôi.

Các chủ đề có liên quan khác