Oliverios

các bạn thử dùng thử phần mềm Nucleus Kernel FAT and NTFS này xem nhé,mất nửa ngày mới tìm được cái phần mềm phục hồi dữ liệu khi mình format nhầm ổ đĩa,sau khi đã dùng thử
GetDataBack for FAT/NTFS
EASEUS Data Recovery

Và thấy là nó rất hiệu quả các file và thư mục được khôi phục gần như được giữ nguyên vẹn.

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Nucleus Kernel FAT and NTFS
4.03 bản ổn định, setup

Ai muốn portable:
Nucleus Kernel FAT and NTFS portable

Hướng dẫn sử dụng

Bước 1

1. là chọn ổ đĩa để scan ở bên trái

2 . các bạn có thể chọn standard Scan hay là Advance Scan(quét sâu ổ cứng nó có thể mất nhiều thời gian)

3. Bấm next để chuyển qua bước tiếp theo.

Bước 2:

Tiếp theo chọn định dạng file, ở đây mình chọn FAT16(phải chọn đúng định dạng ổ, file muốn khôi phục) . Trường hợp bạn ghost nhầm thành 1 ổ C duy nhất thì hãy bấm vào Search Partition, nó sẽ tìm lại các partition (ổ D, E) cũ trước khi bị mất.

Khi nào Searching for partitions xong các bạn bấm next để tiếp tục

Bước 3:

Sau khi Scan kết thúc nó sẽ hiện ra bảng này và bạn lưu lại các file đã được cứu.Bên trái là tên các thư mục có trong phân vùng bị mất, bên phải là các file, thư mục trong thư mục được chọn ở bên trái.

Và đây là file và video mình khôi phục được.

Sau đó bạn có thể copy file đã khôi phục được ra ổ khác.

Từ trái qua:Copy từng file,copy tất cả file,lưu snapshot đã khôi phục để lần sau ta không phải thực hiện bước 1,2 nữa., mở snapshot đã lưu lần trước,tìm kiếm file.mấy cái cuối không quan trọng.

Xem thêm bài này để hiểu sâu hơn về cách khôi phục dữ liệu
Hướng dẫn cứu dữ liệu ổ cứng từ A-Z

ngoc_xinh_nl

Nucleus Kernel FAT and NTFS phần mềm phục hồi dữ liệu khi bị format,ghost xóa nhầm

thanks nhá,hiệu quả lắm đựoc 85-90%

suale455000

Nucleus Kernel FAT and NTFS phần mềm phục hồi dữ liệu khi bị format,ghost xóa nhầm

Đúng là có phục hổi lại được. Nhưng phục hồi lại, cac file word, excel, pdf không mở được. Toàn báo lỗi. Có cách nào không mấy anh chị

n0_crazy

mình chưa gặp tình trạng này nhưng dù sao cũng thanks 1 phát cho bạn vì bai viết rất hữu ít

phu0ngthj3ugj4

Cr-ack lam sao ban

Thx bro trước, đang nghiên cứu.

phần mềm hay Thank bạn

các bạn cho em hỏi, em format nhầm mất hết tài liệu, lúc đầu em dùng Nucleus Kernel FAT... bản free nên nó quét xong không cho em copy, em cài lại bản Cr-ack thì quét không thấy dữ liệu cũng như nó báo không tìm thấy partion. Cái này là sao ạ? Bác nào chỉ giúp em với. Giờ em làm thế nào để tìm lại được dữ liệu của mình đây. Nghìn lần Thank các bác!

rainy_k7

các bạn cho em hỏi, em format nhầm mất hết tài liệu, lúc đầu em dùng Nucleus Kernel FAT... bản free nên nó quét xong không cho em copy, em cài lại bản Cr-ack thì quét không thấy dữ liệu cũng như nó báo không tìm thấy partion. Cái này là sao ạ? Bác nào chỉ giúp em với. Giờ em làm thế nào để tìm lại được dữ liệu của mình đây. Nghìn lần Thank các bác! Chụp ảnh lên để mọi người hỗ trợ bạn nhé. chụp lúc nó báo lỗi. Mà hình như phần mềm này không có bản free. Bạn gửi cho tớ link download bản free với

meocon_932001

Bạn có thể cho mình lại link của phần mềm không ạ.link cũ bị xoá mất tiêu rùi. mình vừa bị mất mà tải mấy bản kia họ đòi bản quyền. thansk ban!

minhmeo291

Bạn có thể cho mình lại link của phần mềm không ạ.link cũ bị xoá mất tiêu rùi. mình vừa bị mất mà tải mấy bản kia họ đòi bản quyền. thansk ban! bạn vào dow nhé:

hay

bachkim_8k_9x

Bạn ơi cho mình hỏi sau khi search mà những file chữ đỏ có khôi phục lại được không?

Ở cột Type của những file chữ đỏ có chữ deleted đằng trước. Những file đấy mình đã khôi phục lại nhưng khi mở lên thì nó báo lỗi không chạy được, ai biết giúp t với...

Thanks!

Sidwell

Có file key cho các bạn nè:
http://hdvnbits.org/kernel_for_windows_data_recovery_t82570.html

Thank bạn. Đúng là ok lắm, nhưng những file exel, word khôi phục xong thì lại không đọc được, nó toàn hiện ra những kí tự không thể hiểu nổi. vậy là thế nào các pro?

Các chủ đề có liên quan khác