Giới thiệu sơ lược về chương trình: (trích dẫn của topic bác DDH)
Total Uninstall - Một công cụ giám sát và gỡ bỏ ứng dụng mạnh mẽ có thể nói không có trình nào qua mặt nổi. Nó là ứng dụng hoàn hảo có thể thay thế hoàn toàn Windows Add Remove Programs trong việc gỡ bỏ ứng dụng sạch sẽ & không còn dấu vết.

Total Uninstall làm việc theo 2 chế độ: "Chụp" lại toàn bộ tình trạng máy tính trước khi có ứng dụng được cài đặt. Rồi "chụp" lại lần nữa toàn bọ hệ thống sau khi cài đặt - Tiếp theo so sánh 2 tình trạng hệ thống - liệt kê đầy đủ, chi tiết những khóa registry được thêm/ thay đổi/ xóa theo sơ đồ cây. Làm như vậy rất đơn giản cho quá trình gỡ bỏ ứng dụng - Nó sẽ gỡ bỏ hoàn toàn, sạch sẽ như bản chụp hệ thống đầu tiên.

Với module Installed Applications: Liệt kê, phân tích toàn bộ những ứng dụng được cài đặt trong hệ thống rồi thực hiện gỡ bỏ mà không cần sự giúp đỡ của Windows Add Remove Programs.

Với module Monitored Applications: Module này giúp bạn xem xét tất cả thay đổi với hệ thống của bạn trong quá trình cài đặt ứng dụng.

chức năng chính

Giám sát các thay đổi từ registry và hệ thống tập tin khi tiến hành cài đặt ứng dụng mới

Phân tích chính xác các ứng dụng cài đặt hiện thời và tạo ghi nhận các thay đổi trong quá trình cài đặt

Tháo bỏ hoàn toàn các ứng dụng được giám sát hay phân tích

Liệt kê mà không bị gián đoạn các ứng dụng cài đặt hay được giám sát với biểu tượng tượng tương ứng

Tổ chức theo nhóm các ứng dụng được cài và được giám sát

Tìm kiếm ứng dụng để tháo bỏ theo từ khóa nhanh chóng và dễ dàng

Các thông tin tóm lược và chi tiết cho mỗi chương trình cài đặt và được giám sát.

Các chế độ xem tùy biến cho các thay đổi nhận diện được

Ghi nhận tháo bỏ chi tiết

Chức năng tìm kiếm mạnh mẽ trong các thay đổi ghi nhận được

Chương trình độc lập và sử dụng ít tài nguyên để thông báo các ứng dụng cài đặt đang chạy

Xuất các thay đổi registry cho các quá trình cài đặt hay tháo bỏ

Xuất danh sách các ứng dụng cài đặt hay được giám sát ra tập tin

Xuất ra tập tin hay in các thay đổi ghi nhận được

Xem và thực thi các tác vụ đổi tên tập tin mà không cần khởi động lại máy

Giao diện đa ngôn ngữ

Changes

Chinese Giúp file integrated. Use F1 to open it for the current context.

Improved the uninstall process of programs manually added for forced uninstall.

Fix for incorrect program size displayed in the list if the real value exceeds 2 GB.

Chắc phần mềm này không còn xa lạ gì với chúng ta nữa, mình để ý thấy soft có hỗ trợ nhiều thứ tiếng nhưng vẫn chưa có tiếng Việt nên hôm nay mạo muội lập topic này - mục đích là chia sẻ file việt hoá (lang) của Total Uninstaller.

Về phần Cr-ack + Soft đã có topic khác nên mình mượn của bác DDH cái link down phần mềm:

Hoặc: https://www.mediafire.com/?rf5bhx7e1in8625

Bản portable:

Sau khi down về các bạn cứ giải nén, Cr-ack bình thường. Tắt chương trình đi.

Sau đó download file này về và giải nén:

hoặc:

hoặc:

https://www.mediafire.com/?c8i4c69mpgau44k Link All In One đây, Thank Bác Tienphandinh91 đã up hộ:
up hộ thớt. 1 link bao gồm file cài đặt và file tiếng việt nhé:

Copy và Paste và đường dẫn: C:\Program Files\Total Uninstall 6\Translations (Windows 32-bit)

hoặc: C:\Program Files(x86)\Total Uninstall 6\Translations (Windows 64-bit)

Nếu khi paste nó đòi quyền quản trị cứ chọn "Yes" nhé:

Mở Total Uninstaller lên, chọn Tools - > Options...

Chỗ Language các bạn chọn VietNam. Sau đó Click OK là chương trình tự động chuyển qua tiếng Việt

Mình đã phiên dịch 99,99% qua tiếng Việt, còn đôi chỗ bó tay nên để nguyên. Nhưng nói chung là quá đủ cho nhu cầu của chúng ta. vì có những chức năng ít khi dùng tới. nên có thể xem như là việt hoá 100%

Ngoài ra do trình độ tiếng Anh mình có hạn nên có khi cũng sai đôi chỗ (câu từ hơi "sến"). Mong các bạn thông cảm!

Thank các bạn đã ủng hộ

p/s: mình dốt về mấy cái vụ lập trình (chính xác ra thì chưa học), nên cái lá cờ Việt Nam đành mượn tạm của nước Anh vậy (vì file này mình dịch từ file tiếng Anh qua mà các bạn thông cảm nhé!)

bài viết tiếp tục cập nhật...

loitraitim_lt

Ngay chổ ứng dụng cài đặt với giám sát ứng dụng dài quá vậy !

Tóm gọn được không ! Nhìn không thẩm mỹ cho lắm !

P/s : Dù sao cũng tks công dịch của bạn !

Mình cũng định dịch tự mình xài ! Mà làm biếng quá !

xuan_quynh303

Ngay chổ ứng dụng cài đặt với giám sát ứng dụng dài quá vậy !

Tóm gọn được không ! Nhìn không thẩm mỹ cho lắm !

P/s : Dù sao cũng tks công dịch của bạn !

Mình cũng định dịch tự mình xài ! Mà làm biếng quá ! Hì hì. Tại phải có chữ "Các" mới sát nghĩa . Dẫu sao cũng Thank bạn đã bình luận.

p/s: chỉ là soft gỡ bỏ thôi mà chữ nghĩa nó dài kinh @@ Mình mất tận 2-3 ngày mới làm xong

Mình sẽ tiếp thu ý kiến của các bạn để update cho file language ngày càng hoàn thiện hơn

Mong các bạn ủng hộ

catus_nt

bác up lên mf dùm em cái, e tải bên này không được OK! bạn! mình đang up đây!

Upload Complete!
https://www.mediafire.com/?rf5bhx7e1in8625

bupbwbaby2006

up hộ thớt. 1 link bao gồm file cài đặt và file tiếng việt nhé:

Ayize

up hộ thớt. 1 link bao gồm file cài đặt và file tiếng việt nhé: Thank bác! Em đã bổ sung vào bài viết rồi ạ

bachanlua_tihon

Hì hì. Tại phải có chữ "Các" mới sát nghĩa . Dẫu sao cũng Thank bạn đã bình luận.

p/s: chỉ là soft gỡ bỏ thôi mà chữ nghĩa nó dài kinh @@ Mình mất tận 2-3 ngày mới làm xong

Mình sẽ tiếp thu ý kiến của các bạn để update cho file language ngày càng hoàn thiện hơn

Mong các bạn ủng hộ Bạn nên dùng từ dễ hiểu mà ngắn như vậy mới gọn được !

Không cần sát nghĩa nhiều ! Chủ yếu ngắn gọc xúc tích là ok !

Với lại Dịch Chuyên ngành IT thì đa số là rất khó hiểu dành cho những người Phổ thông !

hue_yb

Vâng! Các bác thấy chỗ nào sai hoặc chưa sát nghĩa hay quá dài dòng thì có thể sửa (sửa trong file xml đó ý. Mình hay dùng Notepad++). Mình sẽ cập nhật file của các bác lên #1.

Chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ! Thân!

Iorwerth

Thank Bác nhé! Tìm bản Việt hóa lâu rồi không thấy giờ mới thấy topic của bác

lypele_1990

Thank Bác nhé! Tìm bản Việt hóa lâu rồi không thấy giờ mới thấy topic của bác Cái này mình tự việt hóa chứ không phải của hãng đâu . Thank bạn đã ủng hộ

Các chủ đề có liên quan khác