nếu các bạn đã từng là usb boot bằng cách trích xuất file từ 2ren boot thì sẽ thấy cái của mình nhanh hơn rất nhiều, làm theo kiểu đó tuy có nhiều phần mềm nhưng mà tốc độ thì rất chậm và rất hay bị lỗi, hồi trước mình đã có làm nhưng mà chỉ sài được mỗi cái ghost mà mỗi lần vào ghost tốn sơ sơ 2 phút,có lúc là nó báo erro, sau đó phải reset lại mới dùng được vì vậy mình mới làm cái usb boot mini này để tiện lợi cho việc ghost và cứu hộ máy tính. Mấy đứa bạn sẽ trố mắt ra, thế mày không sài đĩa boot àh ^^

Usb boot mini lần này đã được mình làm lại bằng phương pháp truyền thống, tuy có hơi không chuyên nghiệp và tiện lợi như bản 2.0 (cái này chỉ máy mình mới chạy được ^^) nhưng mà được cái là ổn định

. có add thêm menu mcafee. nếu các bạn muốn dùng mcafee thì phải lấy file mcafee.uha trong đĩa hiren boot đặt vào folder X\dos (X là usb) cái này lên đến 60m mà nhà các bạn lại sẳn có nên mình chỉ tạo menu thôi.

. testdis: kiểm tra lỗi của ổ cứng.

. repair bad sector: nghe tên là biết công dụng

. One key Ghost Backup : tự động tạo 1 file ghost ở d:\ghost\ghost.ghost chỉ bằng 1 nút enter

. One click key Restore : tự động xả file ghost ở d:\ghost\ghost.ghost chỉ bằng 1 nút enter

Sau đó tự động tắc máy.

Nghe thì có vẽ vô dụng như mà nó có thế giúp được rất nhiều. Vì thời gian để tạo và xả 1 file ghost là khá lâu, mà ta phải ngồi chờ đợi để nó làm song để tắc máy, giờ đây bạn có thể yên tâm đi ngủ một giấc hay đi chơi đâu đó khi về thì đã thấy cái máy được ai đó tốt bụng tắc hộ (mình tắc ^^ )

.Ngoài ra 2 menu này còn hữu ích cho bạn hướng dẫn người nhà ghost máy và tạo file ghost khi bạn đi xa

Để trống tất cả các ô kể cả ô quick format nhấn start, hoàn tất thì close, chọn đường dẫn đến thư mục gốc của usb rồi setup (nên backup lại giữ liệu trong usb vì khi format usb sẽ mất hết giữ liệu)

set bios: Khi khởi động máy tại màng hình đầu tiên nhấn f2 chọn boot, usb first boot, exit save change

Download:
Size: 3,94m

mình mới fix lỗi đây các bạn down về setup vào usb nha:

http://s6.galaxyz.net/fi.html?s=MzocTFJIHEpaVFQVXVtBT0dVWFtUXxwUY29xdnp5HHxaQl9VWhRWQlY=p size 0,1 m

Nhớ tạo 1 fordel "ghost" tại ổ D (quên tạo đi mất )

Thân !

[email protected]

nếu không boot được xin báo lại cho mình

phudung36

Hướng dẫn chi tiết cách cài

1. giải nén và chạy file chon ổ USB click strat không check vào bất cứ ô nào

sau khi format xong nó lại hiện ra 1 bảng càinữa chon BROWSE tìm đến USB

và càibước này là chép các file như GHOST PQ MAGIC..... 1 số bạn không để ý để đường dẫn mặc định thì USB của bạn chỉ có DOS thôi...

sau khi làm xong tất cả

vào ổ D bắt buộc vào ổ D

tạo folder có tên là ghost và để trống để khi ghost tự động có đường dẫn
( các bạn muốn đổi ổ sang E F G thì vào autoexec.bat mà thay đổi nội dung)

thân !!!

tui đã test và sử dụng được trên cả LAPTOP đời mới

Thank NARUTO

phát hiện thêm 2 lỗi

vào 9.Dos thì nó không vào DOS mà vào ghost bạn xem lại autoexec.bat coi có nhầm không nha

add mcafee.uha vào rồi không chạy được bạn xem lại luôn

tui sử dụng lại file scanpm.exe (mcafee) V1 để chạy và có thay đổi nội dung trong Autoexec.bat rất tốt có thể update thường xuyên không như mcafee.uha chừng nào Hiren's update thì nó mới up được

Chài chài, sao bạn lại tỏ ra bức xúc như thế? hic

Tui cũng chỉ góp thêm chút kiến thức học được chia sẻ cho anh em thôi mà

Bác không đồng ý thì cũng đâu fải fải kháng như thế

Tốt hay không thì để mọi ng dùng thử rồi cho ý kiến đi

Bình tĩnh đi ông bạn của tui ơi !

hoaithu_1989_qn

Chài chài, sao bạn lại tỏ ra bức xúc như thế? hic

Tui cũng chỉ góp thêm chút kiến thức học được chia sẻ cho anh em thôi mà

Bác không đồng ý thì cũng đâu fải fải kháng như thế

Tốt hay không thì để mọi ng dùng thử rồi cho ý kiến đi

Bình tĩnh đi ông bạn của tui ơi ! không fải bức xux mà bạn thử chưa mà nói: Cái này khó dùng và rất dễ lỗi

nói vậy sao anh em dám thử chứ

thế bạn thử chưa mà nói thế ....

có gì hơn quá thì xin lỗi vì test cả đêm mới thành công nên ai có ý kiến không đồng tình thì hơn bối rối ý mà cũng mong muốn được giao lưu học hỏi

Thử rồi, boot được 2 lần là die

Với lại có fải ai cũng biết làm đâu?

Cách của tui vẫn đơn giản hơn

Deependu

Thử rồi, boot được 2 lần là die

Với lại có fải ai cũng biết làm đâu?

Cách của tui vẫn đơn giản hơn die là sao

ko boot được hay sao

cái HIREN's 9.7 giờ BOOT được cho LAPTOP rồi có CD là ok thôi !!!

cái này mini nên nó gọn và chạy lẹ

ghost nhanh tốc độ 1100 MB/min với ổ C khoảng 10 GB

sailor_moon

die là sao

ko boot được hay sao

cái HIREN's 9.7 giờ BOOT được cho LAPTOP rồi có CD là ok thôi !!!

cái này mini nên nó gọn và chạy lẹ

ghost nhanh tốc độ 1100 MB/min với ổ C khoảng 10 GB

cái ji cơ ? bạn nói là boot cả được cho laptop à ?

Xin giới thiệu, tui là 1 nhân viên kỹ thuật của 1 công ty máy tính chuyên kinh doanh và nhập khâủ các loại máy tính xách tay

Nếu bạn nói boot được cho laptop rồi thì bạn thử dùng 9.7 Boot máy HP CQ40 - 108 TU xem, và tất cả các serial của dong HP CQ40 nữa

bạn làm thử chưa mà dám nói là boot được ?

littlefrog_1712

cái ji cơ ? bạn nói là boot cả được cho laptop à ?

Xin giới thiệu, tui là 1 nhân viên kỹ thuật của 1 công ty máy tính chuyên kinh doanh và nhập khâủ các loại máy tính xách tay

Nếu bạn nói boot được cho laptop rồi thì bạn thử dùng 9.7 Boot máy HP CQ40 - 108 TU xem, và tất cả các serial của dong HP CQ40 nữa

bạn làm thử chưa mà dám nói là boot được ? dạ em không dám qua mặt 1 KTV như anh

nhưng cái HIREN'S 9.7 boot được cho dòng ASUS F80L... em đang dùng cái đó.....

em đang xài không tin anh cứ search

Các chủ đề có liên quan khác