love_anhgb_nt92

Có nhiều phần mềm phục hồi dữ liệu cho phân vùng bị format, bị mất giới thiệu trên mạng, nhưng tốc độ nhanh và tốt thì khó có Phần mềm nào qua Handy Recovery.

Và các Phần mềm khác tuy phục hồi đầy đủ nhưng có 1 số file office, ảnh, phim không mở được (phục hồi cũng như không). Riêng Handy Recovery phục hồi OK, kể cả phim tới vài Gb.

Giới thiệu với các bạn phiên bản mới nhất Handy Recovery 5.5 Final

đã được mình Việt hóa cho dễ sử dụng, và là bản full, hỗ trợ tới Windows 8.

Ngay giao diện đầu, nó hiện hộp thoại để bạn chọn phân vùng chứa dữ liệu cần phục hồi, nếu bạn không thấy phân vùng (bị format hay bị mất) thì bấm 'Tìm thêm phân vùng' để tìm.

Sau khi chọn xong, bấm 'Quét', nó sẽ quét cực nhanh, ổ đĩa vài chục Gb nó quét chỉ vài phút.

Tiếp theo bạn chỉ việc tìm dữ liệu nào cần phục hồi và bấm 'Phục hồi', hay bấm chuột phải vào thư mục/tập tin và chọn 'Phục hồi'.

Để tìm theo thể loại, bạn bấm vào 'Quét mở rộng' ở góc trái dưới:

Mặc định nó sẽ lưu file phục hồi vào C:\Recovered Files, bạn có thể chọn nơi khác nhưng nhớ không được chọn phân vùng chứa dữ liệu cần phục hồi (nó sẽ ghi đè là mất luôn dữ liệu).

Trong thẻ 'Chỉnh sửa' còn có mục 'Cài đặt' để bạn tùy chỉnh.

Gói tải về giải nén sẽ có file setup và full Viet. Cài đặt xong đừng chạy Handy Recovery liền, chạy tiếp file full Viet là sẽ có bản full và tiếng Việt.

Thông tin đăng ký full:

Link tải: hay

Up thêm bản 5.5 portable, khi nào cần lấy ra dùng, khỏi phải cài đặt:
hay
Nếu tiếng việt không hiển thị tốt, cần cài thêm môi trường tiếng Việt cho Windows:

Tải file này về: hay

Bấm đúp vào nó là xong. Khởi động máy lại là đã có tiếng Việt tốt.

Chỉ cần thực hiện 1 lần duy nhất là các Phần mềm khác tiếng Việt cũng OK luôn.

Còn nếu vẫn chưa được (rất hãn hữu) thì xem thêm cách thực hiện trong bài 'Một số phần mềm Việt hóa' ở dưới.

Xem thêm:

Jeran

thank bác, để test thử

lỡ ghost nhầm có phục hồi được không bác

Botulf

thank bác, để test thử

lỡ ghost nhầm có phục hồi được không bác mình chưa bị ghost nhầm, bác thử đi

Hình như tên của bác chủ top la Khanh gì đó, thấy bác chia sẻ Phần mềm trên ketnooi.com/forum toàn là 4shared.com, chỗ e dow link này không bị bóp băng thông nên dow tẹt. được cái bác hay up nhiều Phần mềm hay nhất là Phần mềm tiếng việt nhưng ngại lỗi bác toàn chia sẻ file đơn lẻ, bác có thể chia sẻ trên 4shared cả foder được không ạ, để cho e cũng như nhiều ae dùng Phần mềm của bác, thank bác nhiều !

Các chủ đề có liên quan khác