suitcases2017

Nếu như bạn đang chuẩn bị cho chuyến phiêu lưu sắp tới của mình, nhưng bạn không biết nên chọn mua ba lô đi phượt như thế nào cho phù hợp. Hôm nay san sẻ cho bạn một vài mẹo hay.
Một chiếc balo chống nước đi phượt chất lượng giúp bạn cảm giác tự tin và tránh gặp phải rối rắm không đáng có trong quá trình phiêu lưu của mình. Hiện nay không khó để bạn tìm mua balo đi du lịch, nhưng rất khó để sở hữu một chiếc balo thể thao hợp với mình.

Đi thám hiểm bạn phải cần chuẩn bị rất nhiều vật dụng và bạn đang e sợ chiếc balo thể thao thông thường hàng ngày của mình không thể chứa hết những vật dụng. Vậy bạn cần tuyển lựa cho mình một chiếc balo thể thao chuyên dụng để có thể đáp ứng nhu cầu của mình. Khi chọn mua balo phượt cần chú ý các tiêu chí như sau:

Kích cỡ của balo thể thao

Đối với balo người mua luôn có thiên hướng chọn các loại balo có kích cỡ lớn, nhưng điều đó không quan trọng, quan trọng là các bạn nên chọn cho mình một chiếc balo thể thao vừa đủ để chứa đồ cho chuyến du lịch và vừa với chiều dài người của mình, không quá lớn cũng không quá nhỏ, nếu như quá lớn sẽ ảnh hưởng đến xương và cột sống của người mua. Theo tổ chức bảo vệ sức khỏe khuyên rằng chỉ nên mang balo phượt có khối lượng không quá 10% khối lượng cơ thể.

Nên chọn mua túi xách có chất liệu nhẹ

Đối với balo phượt các bạn nên chọn loại có chất liệu nhẹ, càng nhẹ càng tốt. Vì đi phượt có nghĩa là bạn sẽ phải di chuyển rất nhiều cho nên khi chọn ba lô có chất lượng nhẹ sẽ giúp cho bạn đi lại dễ dàng hơn. Bên cạnh lựa chọn ba lô có chất liệu nhẹ các bạn còn phải lưu ý đến chất liệu bền và đẹp.

Nên chọn balo có chất liệu chống nước

Khi đi thám hiểm bạn sẽ được đối mặt với rất nhiều biến đổi của thời tiết như mưa, nắng… muốn bảo vệ đồ của mình an toàn, không bị ướt các bạn phải chọn loại balo thể thao có chất liệu chống nước như Polyester hay Nylon, vải dù cao cấp...

Balo thể thao có nệm lưng

Nệm lưng là phần tiếp xúc với lưng, để an toàn và không bị đau lưng các bạn nên chọn loại balo có nệm lưng, làm cho lưng của bạn không bị chấn thương mà vật dụng đã được xếp ngay ngắn trong túi xách không bị xáo trộn lên.

Ba lô có đai trợ lực

Để giảm trọng lực tác động lên lưng, các bạn nên chọn loại ba lô có thiết kế đai trợ lực. Nhiều người không biết sử dụng thường cho rằng những sợi dây dài lằng nhằng này rối rắm và không phục vụ được gì, nhưng thật ra khi sử dụng balo phượt có đai trợ lực này người dùng cảm giác rất thoải mái, lại không ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe.

Balo chống nước kết cấu thông minh

Đối với balo phượt việc quan trọng nhất là các bạn phải lựa chọn cấu trúc của nó, nên lựa những sản phẩm có cấu trúc thông minh, chiều dài của balo phượt phải ôm sát với lưng, giảm lực, vì khi khối lượng đè nặng quá mức lên vai sẽ làm cho bạn rất khó di chuyển, nhất là khi leo núi và tác động đến xương khớp.

Trên đây là những thông tin rất cần thiết mà bạn cần tham khảo trước khi quyết định mua một ba lô.

Tại cửa hàng balohanghieu.com của chúng tui đang có những sản phẩm balo thể thao cao cấp dành cho dân du lịch chuyên nghiệp của nhiều thương hiệu nổi tiếng được giới trẻ săn đón từ nhiều nước trên thế giới.

Các chủ đề có liên quan khác