Andrey

Xin chào tất cả người,mình vốn dùng bản Vista Ultimate bất có activation key trên máy notebook HP Pavilion DV9500. Vừa rồi vì muốn chơi AION nên xảy ra vấn đề BSOD (Bluescreen of death) 0x0000007E, lỗi adequate disk space. Sau khi thử update các drivers về hình và tiếng bất được, mình thử theo lời khuyên của bọn Tây đi download SP1 cho Vista về cài thử, nhưng kết quả khá bi đát.Loay hoay mãi thì tình trạng máy của mình hiện giờ như sau: kể cả bật Windows ở tất cả các chế độ safe modes (F8) thì đều hiện lên cái màn hình "Service pack did not install. Reverting changes. Do not turn off your computer." và sau đó là máy tự restart ra cái BSOD tiếp theo với lỗi 0x0000000A hay 0x000000D1 - tức là lỗi DRIVER_IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL liên quan tới TimerStop.sys (có lẽ liên quan đến vấn đề activation key cho Vista).Mình vừa thử sửa chữa bằng đĩa DVD Vista Ultimate (System recovery, restore ..) nhưng kết quả đều bất thay đổi được hiện trạng trên.Mình muốn hỏi xem có bạn nào trong diễn đàn có kinh nghiệm về vấn đề này thì giúp mình với. Trong trường hợp bất thể cứu được Vista thì các bạn có biết chương trình nào hay cách nào giúp mình cứu các dữ liệu trong máy ra trước khi cài đặt lại Vista trả toàn không? Xin Thank rất nhiều.

Fearnleah

Nếu bạn cài lại (không formar đĩa) thì bạn chỉ mất các chương trình trước đây vừa cài (phải cài lại) chứ dữ liệu thì bất mất đâu.hay nếu bạn trước đây vừa có chia đĩa làm nhiều ổ (D, E...) thì bạn cài lại chỉ ảnh hưởng tới ổ C thôi.

Các chủ đề có liên quan khác