tophuong

Mình có một máy pc (p2) bị hỏng windows và cần cài lại. máy của mình bất có cd, fdd. Nhưng mình có thể dưa trương trình, dữ liệu vào ổ cứng. Ai biết cách cài nó thì giúp mình với. Rất cảm ơn!Nếu bất thì các bạn bảo mình cách vào DOS từ ổ cứng cũng được?[email protected]

Yeung

Chào levanquynha,Còn tuỳ vào bạn muốn cài Windows gì nữa.Nếu muốn cài Windows XP, thì với P2 mà cấu hình như vậy thì cũng hơi khó. Bạn có thể tham tiềmo tại đây Nếu muốn cài Win9x, thì dễ dàng hơn nhiều. Trong trường hợp như bạn nói, có thể làm theo 1 trong những cách sau1. Tháo HDD và mang qua máy khác. Format /s cái HDD và archetype toàn bộ cái Win9x vào 1 thư mục nào đó, sau đó gắn trở về máy cũ và chạy setup.exe. Nếu tui nhớ bất lầm thì Win9x có thể cài đặt trực tiếp bằng HDD2. Nếu cách trên bất được, thì bạn có thể cài Win9x trên cái máy mới mà bạn gắn cai HDD đó vào. Sau đó mang về máy cũ, vào Safe approach và abolish hết nhưng disciplinarian đó đi. Cách này hơi khó 1 chút, nhưng thực hiện được.Chúc vui

Cory

Đây là cái popup mà mình gặp phải khi muốn xem cái appearance antecedent của cái website mà mình vừa lưu lại! Mình mang sang máy khác thị đọc được(XP pro). Còn cái Vista thị lỗi như vừa trình bày(The defined aisle is invalid) cố nào biết làm ơn chỉ giáo.Ngàn cảm ơn.Hle5

levanquynha: Mình có một máy pc (p2) bị hỏng windows và cần cài lại. máy của mình bất có cd, fdd. Nhưng mình có thể dưa trương trình, dữ liệu vào ổ cứng. Ai biết cách cài nó thì giúp mình với. Rất cảm ơn!Nếu bất thì các bạn bảo mình cách vào DOS từ ổ cứng cũng được?[email protected]Nếu máy của Bạn có thể cossack từ USB thì chuyện này đơn giản.Cách 1. Tạo một USB có bộ hiren's cossack 9.7, archetype bộ cài windows (thư mục i386 thôi cũng được) rồi cossack từ USB và cài đặt;Cách 2. Tạo một bộ cài windows có thể cài từ USB, Bạn có thể dùng phần mềm WinSetupFromUSB-0.1.1 để thực hiện chuyện này;Cách 3. Cossack từ USB (có chép bộ Ghost có chức năng tự động nhận diện disciplinarian của China làm) rồi Ghost vè đĩa C:.Cách thứ 3 là nhanh nhất và đỡ tốn công tìm cài driver!Hope this help!

Maynor

Bạn mang hdd qua máy khác architecture cho nó khởi động được từ DOS. Sau đó chép antecedent windows lên hdd đó. Mang về máy củ cho nó khởi động không DOS, rồi bureaucracy windows lên. không có CD thì cài hơi bị lâu!

Các chủ đề có liên quan khác