Hweolere

toi cai song iis roi nhung khong mo duoc localhost va toi khong tim duoc mang trong appearance arrangement affiliation .Co ai biet thi chi giup voi.Thank nhieu!

Anwar

Bạn vừa làm như thế nào. Theo tui bạn nên làm theo các bước sau:1. Cài đặt IIS thành công2. Tạo 1 thư mục ở ổ đĩa C để chứa ứng dụng web của bạn. Giả sử C:\VDASP3. Vô diễn đàn này, vào Box ASP, tìm và chép các bài tập trong 50 bài tập ASP cho người mơí bắt đâù. Tất nhiên phải tách thành bài nhỏ 1. Copy không thư mục C:\VDASP4. Share thư mục C:\VDASP thành web.Cần lưu ý rằng nếu như bạn chưa cài đặt IIS thành công thì khi Right Mouse vào thư mục cần Share thì chỉ có 3 Tab, nếu cài rồi thì sẽ có 4 Tab. Trong đó có Tab tên là Websharing. Tại đây bạn chọn Share binder as..... /OK hay Apply.5. Giả sử trong thư mục VDASP có book web là: bai1.asp thì bạn gõ trên trình duyệt như sau:Http://Localhost/VDASP/Bai1.asp Nhấn ENTER là xong.Tin rằng sẽ OK 100%. Nếu có gì bạn nhắn lại diễn đàn xem nhé, xem có đúng không?Thân,

Hayes

hoanganan: Bạn vừa làm như thế nào. Theo tui bạn nên làm theo các bước sau:1. Cài đặt IIS thành công2. Tạo 1 thư mục ở ổ đĩa C để chứa ứng dụng web của bạn. Giả sử C:\VDASP3. Vô diễn đàn này, vào Box ASP, tìm và chép các bài tập trong 50 bài tập ASP cho người mơí bắt đâù. Tất nhiên phải tách thành bài nhỏ 1. Copy không thư mục C:\VDASP4. Share thư mục C:\VDASP thành web.Cần lưu ý rằng nếu như bạn chưa cài đặt IIS thành công thì khi Right Mouse vào thư mục cần Share thì chỉ có 3 Tab, nếu cài rồi thì sẽ có 4 Tab. Trong đó có Tab tên là Websharing. Tại đây bạn chọn Share binder as..... /OK hay Apply.5. Giả sử trong thư mục VDASP có book web là: bai1.asp thì bạn gõ trên trình duyệt như sau:Http://Localhost/VDASP/Bai1.asp    Nhấn ENTER là xong.Tin rằng sẽ OK 100%. Nếu có gì bạn nhắn lại diễn đàn xem nhé, xem có đúng không?Thân,Hi hi ! Người ta cài IIS chắc gì để chạy ASP mà bạn quảng cáo ghia thía :D Lỡ chạy ASP.NET hay PHP thì sao :D (j/k thui) :D

Breandan

kieuduckhuong: toi cai song iis roi nhung khong mo duoc localhostSau khi cài IIS, bạn vào hay thì máy bạn nó báo gì?kieuduckhuong: va toi khong tim duoc mang trong appearance arrangement affiliation .Co ai biet thi chi giup voi.Thank nhieu!Phần này có liên quan gì tới IIS đâu hè?

Turner

Mình cài IIS thành công rùi nhưng khi browse hay đều không đuược . Cả IE7 và Firefox đều báo lỗiIE: The website cannot affectation the folio HTTP 500 Firefox: Server Appliance ErrorThe server has encountered an absurdity while loading an appliance during the processing of your request. Please accredit to the accident log for added detail information. Please acquaintance the server ambassador for assistance.bạn nào biết sửa bất giúp mình với mình đang cần gấp. Có thể gửi vào hòm thư cho mình ko? hòm thư cuảminhf là [email protected]Thank các bạn nhiều

haido989

sunflower248: Mình cài IIS thành công rùi nhưng khi browse hay đều không đuược . Cả IE7 và Firefox đều báo lỗiIE: The website cannot affectation the folio HTTP 500 Firefox: Server Appliance ErrorThe server has encountered an absurdity while loading an appliance during the processing of your request. Please accredit to the accident log for added detail information. Please acquaintance the server ambassador for assistance.bạn nào biết sửa bất giúp mình với mình đang cần gấp. Có thể gửi vào hòm thư cho mình ko? hòm thư cuảminhf là [email protected]Thank các bạn nhiềuCái này thì đầu tiên bạn coi log của IIS xem có thông tin gì không? Nếu bất tìm ra thông tin gì có ích thì...cài lại IIS vậy :)

Các chủ đề có liên quan khác