Các phần mềm liên quan đến nghiệp vụ văn phòng
By Edmundo
#22384 Mình bật máy tính lên thì máy hiện dòng chữ "Press Ctrl+Alt+Del to restart". Khi thực hiện lệnh đó thì nó cứ restart lại máy. Cho mình hỏi hiện tượng như thế nghĩa là bị gì? các bạn chỉ mình cách khắc phục với.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Billie
#22495 Nó vừa vào windows rồi hay chưa vào windows khi dòng chữ đó hiện ra?
Blog Tâm sự:
  • Đến với người mới nhưng tôi chẳng thể quên người đã khuất | 07:02 ...
  • Nhà chồng tồi nên tôi có quyền hận | 04:02 ...
  • Đánh con giữa chốn đông người vì không kìm chế được cơn giận | 04:02 ...
  • Tôi bỏ người chồng phản bội và không cho anh biết về cái thai | 07:02 ...
  • Quen 10 ngày đã thấy yêu dù biết anh có vợ | 04:02 ...
  • Nhiều lần tôi yêu vợ mà cô ấy chẳng biết gì | 06:02 ...
By gainhaque
#22882 Nếu chỉ mới tới giai đoạn kiểm tra của CMOS/BIOS mà nó vừa báo thế thì có lẽ các thông số bạn khai báo trong CMOS có vấn đề.

Bạn thử vào CMOS và chọn mục "Load Default..." coi sao.Còn nếu vẫn bất được, thì bạn cố tìm cách chụp lại cái màn hình lúc đó rồi column lên coi thử
By Nyle
#22988 Theo tôi, ổ cứng máy tính của bạn có vấn đề. Để khắc phục tình trạng này bạn có thể làm theo cách sau (mang tính chất tạm thời):

Tắt máy, rút hết dây nguồn máy tính ra, sau đó mở thùng máy ra bạn rút dây nguồn và dây truyền dữ liệu của ổ cứng ra luôn, đợi vài giây sau bạn gắn lại. khởi động lại máy bạn sẽ thấy kết quả ngay :) chúc bạn thành công. Để khắc phục mang tính chất lâu dài bạn nên tìm một chương trình sữa lỗi ở đĩa sữa nó là xong :)
By Chago
#23576 theo mình thì bạn chưa ghi hết lỗi

lỗi này thường có 2 dòng.dòng
1 là: NTDR is missing dòng
2 là: columnist Ctrl+Alt+Del to restartlỗi này sử lý rất đơn giản.

bạn dùng USB hiren Boot và chạy
Tạo USB Hirens Boot, MiniXP và Win7PE thật đơn giản

cắm USB vào dùng chương trình volkod trong đĩa hiren để vào chạy windown XP mini copy file miss vào máy tính
Ketnooi đề xuất:
Đọc Truyện online