khungdien_a17

Em hầu như không có kiến thức gì về mí cái điện thoại di động này cả, mấy hôm nay lên mạng vào các trang web tìm thông tin nhưng mà cũng mông lung quá vì có quá nhiều loại mà không biết hay dở thế nào. Vậy tất cả người lũy ý giúp em nhé

Em cần:

Nghe nhạc Mp3 tốt (có cả loa ngoài và lỗ cắm tai nghe)

Quay phim chụp ảnh tốt (camera tối thiểu 3MP)

Màn hình hiển thị rõ nét, chất lượng đẹp để xem video

Có Bluetooth, có 3G thì càng tuyệt

Bắt sóng, đàm thoại tốt, dễ dàng tuơng thích với mạng tại nhiều nước trên thế giới

Gửi được email, lướt web (nếu dùng được cả ứng dụng vănphòng chốngthì càng tuyệt cú ^^)

Nếu có màn hình cảm ứng thì càng ok ^^

Gọn nhẹ, không quá cồng kềnh để cầm tay và bỏ túi

Giá không quá đắt (ko quá 700USD)(nếu có con nào giá cao hơn 1 chút mà đáp ứng được yêu cầu thì tất cả người cũng cứ viết ra nhé)

Em xin Thank tất cả người nhiều, tất cả người thấy có "con" nào ok thì cứ nói tên hết ra nhé, không cần đủ hết các chức năng trên cũng được, vì em đang lưa chọn mà ^^

Với số tiền đó có thể mua SE K850, N82, N95 (xách tay). Vì là môn đồ của SE nên mình khuyên chọn K850 đi, nhìn đẹp lắm.

Falcon

Quote:

Được gửi bởi Hoanglaota

Với số tiền đó có thể mua SE K850, N82, N95 (xách tay). Vì là môn đồ của SE nên mình khuyên chọn K850 đi, nhìn đẹp lắm.

SE K850 bất phải dòng Smartphone (không có hệ điều hành), bất có wi-fi. Tầm giá đó lấy con Nokia N82 là đẹp nhất.

Daith

mọi người cứ tư vấn cho em tiếp đi ạ ^^

với lại có ai cho em trang web nào có đầy đủ thông tin, chức năng của các dế mà tất cả người giới thiệu không ạ?

ducon.congnuong

Quote:

Được gửi bởi Mitxixipi

Blackberry đi bạn ơi

8800, 8320 là hợp đấy bạn ạ

mấy con này hỗ trợ vănphòng chốngtốt, nghe nhạc cũng đỡ đỡ... ngoài ra có cài gì được không nó để vọc đâu

quynhhoa1410

ây da lấy 1 con I phone là wé good oài không có thẻ nhớ nhưng hộ trở bộ nhớ trong 4-8GB ^^ nghe nhac we' hay,man hình cảm ứng sắc nét chụp hình rõ đẹp ngoài ra đầy đủ hết chức năng

Bornbazine

Quote:

Được gửi bởi nvp19892003

Em hầu như không có kiến thức gì về mí cái điện thoại di động này cả, mấy hôm nay lên mạng vào các trang web tìm thông tin nhưng mà cũng mông lung quá vì có quá nhiều loại mà không biết hay dở thế nào. Vậy tất cả người lũy ý giúp em nhé

Em cần:

Nghe nhạc Mp3 tốt (có cả loa ngoài và lỗ cắm tai nghe)

Quay phim chụp ảnh tốt (camera tối thiểu 3MP)

Màn hình hiển thị rõ nét, chất lượng đẹp để xem video

Có Bluetooth, có 3G thì càng tuyệt

Bắt sóng, đàm thoại tốt, dễ dàng tuơng thích với mạng tại nhiều nước trên thế giới

Gửi được email, lướt web (nếu dùng được cả ứng dụng vănphòng chốngthì càng tuyệt cú ^^)

Nếu có màn hình cảm ứng thì càng ok ^^

Gọn nhẹ, không quá cồng kềnh để cầm tay và bỏ túi

Giá không quá đắt (ko quá 700USD)(nếu có con nào giá cao hơn 1 chút mà đáp ứng được yêu cầu thì tất cả người cũng cứ viết ra nhé)

Em xin Thank tất cả người nhiều, tất cả người thấy có "con" nào ok thì cứ nói tên hết ra nhé, không cần đủ hết các chức năng trên cũng được, vì em đang lưa chọn mà ^^

N95 phiên bản 8GB đi.

Quote:

Được gửi bởi Xpro

ây da lấy 1 con I phone là wé good oài không có thẻ nhớ nhưng hộ trở bộ nhớ trong 4-8GB ^^ nghe nhac we' hay,man hình cảm ứng sắc nét chụp hình rõ đẹp ngoài ra đầy đủ hết chức năng

Iphone nói làm gì,chỉ đẹp thôi,thiếu rất nhiều chức năng,ít ứng dụng,không có 3G,không quay được video(với chỉ có 1 phần mềm quay được 5s nhưng mà không lưu lại được),camera chỉ 2MPx.Đợi giữa năm 2008 thì có Iphone 3G và có thể phiên bản sau sẽ sửa những khiếm khuyết của phiên bản Iphone trước.

Nếu bạn thích kiểu cảm ứng của Iphone thì dùng HTC Touch,HTC Touch II đi.Thằng Iphone bắt trước HTC mà,HTC ra trước đó.Mà 3 con này cũng hay lắm giá 8tr3 tham tiềmo tại đây .

Quote:

Được gửi bởi Mitxixipi

Blackberry đi bạn ơi

8800, 8320 là hợp đấy bạn ạ

Cái này hay,nhưng mà khó sử dụng .

cent_yang

-Nếu bạn thích PDA thì tham tiềmo con này:HTC Kaiser giá khoảng 13tr5.

hay là O2 XDA Flame,O2 XDA ATOM LIFE 2 con này thì khủng lắm giá tầm 9tr5 đên 10tr tham tiềmo tại

PDA thì hỗ trợ tốt chức năng văn phòng,đa kết nối:wifi,Bluetooth 2.0,HSDPA...nhưng nhược điểm thường gặp là nghe nhạc bất hay bằng smartphone,chụp ảnh kém hơn,sóng kém hơn,bàn hình thường là 65k màu nhưng không sao vẫn nét lắm vì nó có độ phân giải cao hơn smartphone.

-Còn nếu bạn thích Smartphone thì mua N95 8GBđi,nó chạy hệ điều hành Symbian nên có nhiều ứng dụng.

Nokia N81 8GB->nhưng nhược điểm của nó là chụp ảnh có 2MPx thui

Nokia N82 silver

Sony Ericsson P1i

-Tuỳ nhu cấu của bạn mà chọn điện thoại cho phù hợp:

+Nếu bạn trời về nghe nhạc thì nên chọn dòng W của Sony Ericsson

+Thiên về vănphòng chốngthì dùng PDA,Dòng P của sony,dòng E của Nokia

+Thiên về chụp ảnh thì chọn dòng K của Sony,N95,N73,N82

Theo quan điểm của tớ thì nên chọn Nokia,tuy nó bất quá mạnh về 1 chức năng nào cả nhưng các chức năng của nó đều tốt.

Hrypanleah

Thank lời khuyên của các bạn rất nhiều

lúc đầu thì em định mua 1 con PDA

nhưng rồi sau nghĩ lại thì em chỉ cần 1 con "dế" để:

đàm thoại tốt

chụp ảnh quay video thay digital camera

nghe nhạc xem video thay iPod video (cái này quan trọng lắm nè ^^)

thêm nữa là có thể kết nối wifi, 3G vì em sẽ đi học tại những nước phát triển

các ứng dụng vănphòng chốngthì không cần lắm

ổ cứng phải lớn 1 chút vì còn chứa nhiều nhạc và video (thay iPod mà^^)

em thích iPhone vì cái màn hình cảm ứng của nó nhưng mà camera có mỗi 2MP lại không có 3G

thế nên đang định mua N95, theo các bạn như vậy có hợp lí ko, vì em nghe nói N95 hơi to, khó đút túi

tiện đây cho em hỏi luôn N95 8GB và iPhone 8G hiện tại ở Hà Nội giá bao nhiêu?

em cũng định nếu vừa đầu tư thì đầu tư làm 1 con thật xịn và phù hợp với nhu cầu của mình hơn, kẻo dùng được 1 thời (gian) gian ngắn nhìn con khác thèm lại muốn đổi, mệt đầu lắm ^^

Thank các bạn nhiều 1 lần nữa, lời khuyên của các bạn chính là con dế mà em đút túi quần trong mấy năm tới

tyt_leng

Quote:

Được gửi bởi nvp19892003

đàm thoại tốt

em thích iPhone vì cái màn hình cảm ứng của nó nhưng mà camera có mỗi 2MP lại không có 3G

thế nên đang định mua N95, theo các bạn như vậy có hợp lí ko, vì em nghe nói N95 hơi to, khó đút túi

em cũng định nếu vừa đầu tư thì đầu tư làm 1 con thật xịn và phù hợp với nhu cầu của mình hơn, kẻo dùng được 1 thời (gian) gian ngắn nhìn con khác thèm lại muốn đổi, mệt đầu lắm ^^

Thank các bạn nhiều 1 lần nữa, lời khuyên của các bạn chính là con dế mà em đút túi quần trong mấy năm tới

N95 giá 10,089,000 còn N95 8GB giá 13,589,000->giá của Thế Giới Di Động :

Iphone 8GB giá USD 650 ->giá của MyPDA :

Chú ý:Giá của 2 nơi này có thể cao hơn giá trung bình của thị trường đấy,vì bọn này nó có uy tín mà.

-Theo tớ với giá hơn 13tr bạn nên mua:N95 8GB hay HTC Kaiser.

+N95 8GB(con này thì khỏi phải nói chắc tất cả người cũng hiểu khá rõ về nó).

Có 1 nhược điểm lớn nhất của nó là không có nắp chắn ở camera.

Đây là reviews của Cnet về con N95 9GB :

+hay là mua HTC Kaiser : nằm trong top 25 sản phẩm sáng làm ra (tạo) nhất năm 2007 đó (theo Con này giá 13.600.000.chức năng con này mạnh đấy:chạy hệ điều hành Windows Mobile 6.0,chụp ảnh 3MPx,Kết nối HSDPA,GPS(định vị toàn cầu),Wifi,Office,Rom và Ram lớn...nó cũng đẹp nữa.Bạn xem reviews của Cnet đi,con này được đánh giá rất cao,mà Cnet thì rất có uy tín đấy.

Đây là reviews HTC Kaiser :

-Iphone cũng nằm trong top 25 sản phẩm sáng làm ra (tạo) nhất năm 2007 nhưng Iphone quá nhiều thiếu sót,nó chỉ đột phá về thiết kế thôi,chứ chức năng và ứng dụng của nó thì kém.Không có 3G thì quả là thiếu sót lớn nhất.

+Thứ 2 là loa của Iphone rất bé,không phù hợp với Việt Nam(1 nước mà phuơng tiện giao thông chủ yêu là xe máy->gây ra tiếng ồn lớn)vì vậy khi đi ngoài đường bạn khó nghe rõ ràng được đấy.

+Chưa có nhà phân phối chính thức tại Việt Nam vì vậy khi hỏng sẽ rất khó có linh kiện thay thế nếu có thì rất đắt và tốn thời (gian) gian(nhập linh kiện từ nước ngoài hay gửi con Iphone của bạn ra nước ngoài).

Đây là reviews của Cnet về con Iphone :

-Đầu năm 2008 này Mobifone và VinaPhone sẽ chính thức cung cấp dịch vụ 2.5G(EDGE:tốc độ tuơng đuơng với ADSL)->giờ đang thử nghiệm tại 1 số thành phố lớn và tương lai gần sẽ nâng cấp lên 3G lúc đó nếu điện thoại của bạn không có 3G thì thật đáng tiếc.

Theo Cnet thì con N95 và HTC Kaiser được đánh giá cao hơn Iphone.Thích cảm ứng thì mua HTC Kaiser.

Chúc bạn chọn được điện thoại hợp với mình nhất.

luxubu88

Theo tui bạn nên kiếm một cái PPC cài HĐH Windows Mobile 6.0 vì những chươg trình cài thêm rất là phong phú. Tất cả thế giới trong một thiết bị PDA!

Dạ, như vậy chung kết là có 3 con đáng chú ý nhất phải không anh?

Em thích con N95, nhưng mà vẫn khoái cái màn hình cảm ứng:p

có phải là sắp tới iPhone sắp sửa ra 1 phiên bản mới có 3G không ạ?

theo anh thì có nên chịu khó chờ phiên bản đó để mua ko?

cho em hỏi luôn giá iPhone vừa unlock ở VN là bao nhiêu? em thấy ghi 399USD chắc là chưa unlock. Và nếu em chờ mua 1 con iPhone mới ở VN hè tới, nhưng rồi mùa thu lại đi học ở 1 nước khác, thì có thể unlock để dùng dịch vụ di động của nước đó ko, giá unlock có đắt ko? hay là chỉ unlock 1 lần là có thể dùng được dịch vụ di động của tất cả các nước như 1 con Nokia bình thường

mong tất cả người giúp em, em xin Thank nhiều

fullmoon_ytal

Quote:

Được gửi bởi nvp19892003

đàm thoại tốt

như bạn mô tả thì P1i hay P990i phù hợp với bạn.

Wifi mạnh, sóng tốt, pin lâu.

chụp hình đẹp.

nghe nhạc hay.

có ứng dụng vănphòng chốngđi kèm.

những con Nokia chỉ để lòe trời hạ, xài qua 1 thời (gian) gian rất chán!

Các chủ đề có liên quan khác