tu_tra_loi

Mình xin có ý kiến chân thành, mình thấy Forum này chán thiệt!

Bây giờ như vầy nhé!

Ai có máy pocket-pc hư, lỗi FlashRoom, cài phần mềm,......cứ column 1 bài lên tui sẽ nghiên cứu sửa giúp cho. Không tính phí đâu mà lo!

Chúng ta hãy cùng nhau phát triển một cộng cùng người Việt dùng Pocket-PC đi nào!

Vừa trao đổi kinh nghiệm vừ giúp những người mới mua máy!

Bartlet

tui có máy "3Com PalmPilot Professional", hơi bị cũ rồi. Nhưng lại không có dây nối với PC. Xin cho tui biết dây đó mua ở đâu và một số thông số của máy này.

Caine

Em accursed sở có máy POCKET PC cua TOSHIBA hiệu Thera by Audiovox xài hệ điều hành Microsoft CE ( Microsoft Mobile 2003) . Nhưng hệ điều hành của em bị lỗi em có thể tìm lại hệ điều hành cho máy ở đâu hay bản apparition của nó cũng được. ( Em vừa mất đĩa cho Máy)

Thank you

Cormack

Bạn caheo8 có thể nói rõ hơn archetypal máy được không? Mình nhớ PPC của Toshiba chỉ có dòng E*** thôi (như e740 hay e310). LÀm sao bác biết OS bị lỗi?

Còn bác Itlit muốn mua cáp thì chỉ có dây hot-sync thôi! Vừa sạc vừa kết nối. Bác hỏi Thế Giới PDA xem!

Venjamin

tui có 1 con vừa hết bảo hành bị rớt bể màn hình kô biết có thể sửa được kô?

Nếu được thì cho mình xin Địa Chỉ nơi sửa. Mình định mua lại cái ipaq 1945 cùng loại bị rớt xuống nước hư giá rẻ để thay thế màn hình bất biết có được kô? Và thay ở đâu ?

Rất cảm ơn

Devon

Mua máy refurbishc có được bất nhỉ. Tói thấy trên ebay bán nhiều máy cũ giá rẻ bất ngờ nhưng bất hiểu khi chuyenẻ vào Việt Nam sẽ bị tính thuế như thế nào? Ai biết bất thì cho tất cả người hay với.

Saniiro

Anh Mr_No_Name ơi cho em hỏi . Tại vì em táy máy em vừa bright bộ nhớ của máy . Bây giờ máy không vào được windows được chỉ xuất hiện màn hình "align awning " có màu cam ở trên màu trắng ở dưới và dòng chữ

" Tap the ambition durably and accurately at anniversary area on the awning . The ambition will abide to move until the awning is aligned"

Vậy em phải làm sao để có thể vào được lại windows ? Em có thể tìm bendable cho POCKEt PC ở đâu ? Thank anh

Shawn

Chỉ là vấn đề nhỏ thôi bạn đừng lo!

Bạn có thấy cái chữ thập trên màn hình không?

Bạn hãy ấn và giữ khoảng 2 giây theo cái chữ thập đó.

Đây là thao tác định vị màn hình đó mà!

Nhưng có lẽ bạn đã khắc phục được rồi nhỉ.

Mấy hôm nay bận quá bất lên đây được.

Phần mềm bạn cứ tới KAlaptops mà chép. Ở đó họ chép miễn phí mà.

Chago

Mr_No_Name ơi! Mình có ppc Toshiba e310 đang ở tiếng Pháp, làm sao để chuyển sang tiếng Anh vậy bạn?? Và pin của nó hình như bị chai sao ấy, cắm sạc vào thì mới chạy, rút sạc ra thì... tắt luôn hic hic nếu thay pin thì ở đâu và giá khoản bao nhiêu vậy?? Mình ở Tp HCM!

Thank nhiều

boyviet

em co mot cai HP 4150 moi mua, cai cai phan mem tu dien Anh-Anh,ten la Trancreative Wordbook, tot lam, nhung ma chi la ban balloon thoi, anh No_name co the giup em kiem duoc cai cd key hay la lam sao de xai no hoai luon duoc khong anh, ah wen nua, em cung can cai tu dien anh viet nua, de cho viec hoc cua em do ma, sinh vien ngheo UK

bongchay

Về phần bạn "ngdkhoa2k" bạn cứ đem máy ra KAlaptops chi nhánh Sài Gòn họ làm hộ cho! Hiện tại họ còn 1 cục pin cho máy của bạn hay sao ấy! Muốn đổi sang ROM tiếng Anh thì nói mấy cậu ở đó làm cho! Bác biết địa chỉ chưa?

Còn cậu "jay156" hay thiệt, SV nghèo UK mà chơi được PPC là quá ổn rồi! Cậu cho tui cấu hình máy đi tui sẽ cho cậu từ điển Anh - Việt, Việt - Anh, hay Anh - Anh, muốn pháp cũng có!

Luk

cau hinh may minh la:IPAQ 4150

Pocket PC 2003

400 MHz Processor

64 Mb Memory

SD Card Slot

Bluetooth integrated

WiFi integrated

Colour Screen

240x320 Resolution

USB Cradle

em de la sinh vien ngheo la tai vi em tu lam kiem tien de di hoc ma,(dong tien nha thoi, em chua co du kha nang bell tien hoc phi)hihihi, mong anh giup cho em, em 19 tuoi, keu blast anh hen?

Beornheard

Moi thac mac cua cac ban co the duoc tim thay tai appointment nay hoac

conbocon

tớ là thành viên mới xin đóng lũy cho các bạn một đất chỉ khá thú vị hay tạm gọi quảng cáo một chút hộ thằng em cũng được hì hì. MY PDA Bistro ở chỗ 20 Trần Quốc Toản là nơi tập trung rất nhiều cao thủ về các dòng máy PPC, PAM, . tui có con 1940 qua đó ngồi uống bistro lúc ra về đầy ắp phần mềm mới, thích hỏi gì thì hỏi sướng nhất là thế và thứ hai là bất mất trước cài đặt. Mất trước cà phê thui

Xin lỗi các bạn. Vì nhiều lý do mình bất thể gửi Từ Điển Lạc Việt qua mạng cho các bạn được đâu. Do đó nếu có như cầu thì liên lạc với mình bằng nick [email protected] Thank.

Mình muốn cái affair này thuần tuý về vấn đề kỹ thuật hơn. Còn phần mềm thì đã có các Affair khác.

Tiện đây mình cũng cáo lỗi vì bấy lâu bất trả lời các bạn!

Stanley

bạn muốn down từ điển Việt Anh - Anh việt cho o2 II à? vào , vào phần hỗ trợ sẽ có đủ cho bạn !

Faer

Chào các bạn. Lâu lắm mình mới lại có dịp ghé qua góc PDA.

Mình vui vì vừa có nhiều bạn hơn. Hy vọng tất cả người có thể trao đổi nhiều hơn.

Mà mình làm ra (tạo) ra affair này với mục đích thuần tuý trao đổi về lỗi kỹ thuật hay phần cứng. Còn phần mềm thì vừa có nhiều Affair khác rồi đúng không? Mong được trao đổi nhiều với các bạn.

bat_can_doi

tui đang dùng con Toshiba 2032SP Audiovox, chắc là con mà caheo08 đang dùng. Tuy nhiên nó là PPC2002 chứ có phải 2003 đâu? Ai có thể chỉ giúp tui advancement nó lên 2003 bất ?

Con này hơi yếu, 200Mhz, 32MB RAM

Các chủ đề có liên quan khác