sep_truong

Mọi người cho minh hỏi nhé khi mình tính NG tài sản cố định đầu năm báo cáo ,Trước đó tàí sản cố định của donah nghề đã tính khấu hao hết 1 tỷ cùng ,Nguyên gia (nhà) tscd quý 3 năm báo cáo là 50 tỷ vậy khi mình cần tính khấu hao tscd đó có cần trừ đi khoản 1 tỷ vừa khấu hao còn nguyên hgias mới là giá tị còn lại bất ?

Gr­mur

Nguyên giá là giá trị ban đầu bạn bất cần quan tâm đến nó vừa khấu hao được bao nhiêu rồi đâu bạn nhé.

Nicolas

Vợ mình theo mình suốt đời, vẫn con người ấy, vẫn tên ấy mặc dù hao mòn quá nhanh theo năm tháng. Bạn nhé.

Torrey

Trích: Nguyên văn bởi phinguyen Vợ mình theo mình suốt đời, vẫn con người ấy, vẫn tên ấy mặc dù hao mòn quá nhanh theo năm tháng. Bạn nhé. ôi bạn này lấy ví dụ minh hoạ thật "sinh động" ^^!Nguyên giá là giá trị ban đầu, vì thế khi tính khấu hao bạn vẫn pải theo NG ban đầu đó.......À, thầy giáo tớ vừa dạy, NG chỉ thay đổi trong 3 TH:Tháo dỡ một hay 1 vài bộ phận of TS.
Nâng cấp TS
Đánh giá lại TS

Ives

thì bạn vẫn khấu hao bình thường thôi nếu tài sản của bạn khấu hao trong 5 năm mà năm thứ nhâts bạn khấuhao được 1 tỷ thì năm còn lại cứ theo thế mà làm đến khi tài sản hết thời (gian) gian khấu hao

tophuong

bạn phải tính khấu hao theo nguyên giá ban đầu chứ sao lại trừ đi hao mòn, hao mòn chỉ cộng luỹ kế lên thôi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thực Hành Quyền Công Tố Trong Giải Quyết Vụ Án Sử Dụng Mạng Máy Tính, Mạng Viễn Thông, Phương Tiện Điện Tử Thực Hiện Hành Vi Chiếm Đoạt Tài Sản Luận văn Luật 0
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
N Bàn về cách tính khấu hao tscđ và phương pháp hạch toán khấu hao tài sản cố định theo chế độ hiện hà Công nghệ thông tin 0
N Hoàn thiện kế toán tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại công ty in Tài Chính Luận văn Kinh tế 0
I Bàn về vấn đề tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm trong kế toán tài chính doanh nghi Luận văn Kinh tế 0
D Bàn về cách tính khấu hao tài sản cố định và phương pháp kế toán khấu hao tài sản cố định theo chế độ hiện hành trong các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 2
M Nguyên tắc bảo hộ tính mạng, sức khỏe, danh dự, nhân phẩm, tài sản của công dân trong Luật Tố tụng h Luận văn Luật 0
T Trách nhiệm hình sự đối với các tội xâm phạm sở hữu không có tính chất chiếm đoạt tài sản trong Luật Luận văn Luật 0
K [Free] Hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty TNHH Tài Triệu Luận văn Kinh tế 0
H [Free] Đề án Hoàn thiện phương pháp tính và kế toán khấu hao Tài sản cố định hữu hình theo chế độ hi Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác