Stanhop

các anh chị ơi cho em hỏi : phần mềm kế toán mua 6000.000 có phải là tài sản cố định bất ? khi phân bổ hoạch toán như thế nào ? chỉ dẫn giúp em cụ thể một chút nha!!! thank nhìuVới lại công ty em thuê một miếng đất để xây dựng nhà xưởng trước thuê đất trả 2 kì trong 1 năm .hoạch toán như thế nào đây ạ?giúp em với !!! em đang cần gấp

Lambart

Trích: Nguyên văn bởi phuong kim các anh chị ơi cho em hỏi : phần mềm kế toán mua 6000.000 có phải là tài sản cố định bất ? khi phân bổ hoạch toán như thế nào ? chỉ dẫn giúp em cụ thể một chút nha!!! thank nhìu Điều kiện ghi nhận TSCĐ:a. Chắc chắn thu đưược lợi ích kinh tế trong tưương lai từ chuyện sử dụng tài sản đó;b. Nguyên giá tài sản phải đưược xác định một cách tin cậy;c. Có thời (gian) gian sử dụng từ 1 năm trở lên;d. Có giá trị từ 10.000.000 cùng (mười triệu đồng) trở lên.Vì phần mềm của bạn bất đáp ứng điều kiện d nên chỉ được xem là CCDC, bạn đưa vào 242 để phân bổ dần.

Pat

coa ai giúp em được bất : người thì nói phần mềm bất là CCDC có người khác lại nói nó chính là CCDC... em biết tin ai bây giờ ...hu..hu..hu..

Trentin

Trích: Nguyên văn bởi phuong kim coa ai giúp em được bất : người thì nói phần mềm bất là CCDC có người khác lại nói nó chính là CCDC... em biết tin ai bây giờ ...hu..hu..hu.. Vấn đến này bất phải nên tin ai mà hãy tin vào quy định, như Linh_suchuoi nêu rõ điều kiện rồi bạn đọc lại đi.ĐK để đưa vào TSCD thì phải trên 10tr trở lên.Trong khi cái Phần mềm của bạn chỉ có 6tr. Trích: Nguyên văn bởi Linh_suchuoi Điều kiện ghi nhận TSCĐ:a. Chắc chắn thu đưược lợi ích kinh tế trong tưương lai từ chuyện sử dụng tài sản đó;b. Nguyên giá tài sản phải đưược xác định một cách tin cậy;c. Có thời (gian) gian sử dụng từ 1 năm trở lên;d. Có giá trị từ 10.000.000 cùng (mười triệu đồng) trở lên.. Bạn hãy đọc dòng thứ 4 ấy

Edmundo

Trích: Nguyên văn bởi Linh_suchuoi Điều kiện ghi nhận TSCĐ:a. Chắc chắn thu đưược lợi ích kinh tế trong tưương lai từ chuyện sử dụng tài sản đó;b. Nguyên giá tài sản phải đưược xác định một cách tin cậy;c. Có thời (gian) gian sử dụng từ 1 năm trở lên;d. Có giá trị từ 10.000.000 cùng (mười triệu đồng) trở lên.Vì phần mềm của bạn bất đáp ứng điều kiện d nên chỉ được xem là CCDC, bạn đưa vào 242 để phân bổ dần. tui vừa trích điều kiện ghi nhận TSCĐ bên trên rồi, Phần mềm của bạn có đủ điều kiện đâu mà đưa vào 213.

Fridolf

Trích: Nguyên văn bởi Linh_suchuoi tui vừa trích điều kiện ghi nhận TSCĐ bên trên rồi, Phần mềm của bạn có đủ điều kiện đâu mà đưa vào 213. Bài 3 người ta có nói đưa vào 213 đâu Chuối, người ta đang phân vân có đưa vào 153 hay không mà thôi

Kenn

vậy thì theo anh Totht thì như thế nào ạ?và vế thứ 2 em hỏi về chuyện thuê đất xây dựng nhà xưởng ( trả 2 lần trong 1 năm ) trả lời giúp em luôn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác