Herlbert

Chào các anh chị.Khi yêu cầu trích BHYT,BHXH,KPCD theo quy định thì phải làm như thế nào.Các anh chị chỉ dẫn giùm em hạch toán những tài khoản có liên quan đến chuyện trích này.Do em còn học nên chưa hiểu nhiều lắm,mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo thêm.

Dayne

Bạn chịu khó làm bài tập, đọc sách bít ngay mà.Nợ Tk 622,627,641,642..: Luơng Cơ bản * 19% (Tính vào CP của doanh nghề )Nợ TK 334 : Lương CB * 6% (Trừ vào lương trả người LĐ)Có TK 338 :Chi tiết :-3382 : Lương Thực tế*2% -3383 : Lương CB*20% -3384 ;Lương CB * 3%

Cawrdav

Trích: Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Chào các anh chị.Khi yêu cầu trích BHYT,BHXH,KPCD theo quy định thì phải làm như thế nào.Các anh chị chỉ dẫn giùm em hạch toán những tài khoản có liên quan đến chuyện trích này.Do em còn học nên chưa hiểu nhiều lắm,mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo thêm. trích BHYT, BHXH, KPCD 25% trong do DN chịu 19% còn 6% người lao động phải chịuNợ 622, 627, 641, 642: 19%Nợ 334: 6% CÓ 338: 25%

Dino

Thầy giáo mình còn mới bảo có thêm bảo hiểm thất nghề 2% nữa không biết có phải không nhỉ?

Imanol

Trích: Nguyên văn bởi Hoa beo Thầy giáo mình còn mới bảo có thêm bảo hiểm thất nghề 2% nữa không biết có phải không nhỉ? BHTN áp dụng từ ngày 01/01/2009 đấy bạn.

Các chủ đề có liên quan khác