chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By Herlbert
#74487 Chào các anh chị.Khi yêu cầu trích BHYT,BHXH,KPCD theo quy định thì phải làm như thế nào.Các anh chị chỉ dẫn giùm em hạch toán những tài khoản có liên quan đến chuyện trích này.Do em còn học nên chưa hiểu nhiều lắm,mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo thêm.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Dayne
#74517 Bạn chịu khó làm bài tập, đọc sách bít ngay mà.Nợ Tk 622,627,641,642..: Luơng Cơ bản * 19% (Tính vào CP của doanh nghề )Nợ TK 334 : Lương CB * 6% (Trừ vào lương trả người LĐ)Có TK 338 :Chi tiết :-3382 : Lương Thực tế*2% -3383 : Lương CB*20% -3384 ;Lương CB * 3%
Blog Tâm sự:
  • Tôi cảm giác vợ chồng mình không cần có nhau | 02:05 ...
  • Sắp cưới tôi anh vẫn nhận lời tìm hiểu người con gái khác | 02:05 ...
  • Tôi nghĩ sẽ giúp chồng khi anh lỡ làm cô phiên dịch mang bầu | 01:05 ...
  • Tôi chán sống với người chồng nghèo lại không thương vợ con | 01:05 ...
  • Anh đột nhiên không muốn cưới vì sợ tôi không được làm mẹ | 01:05 ...
  • Vợ tôi đã xấu lại sống quá bẩn | 03:05 ...
By Cawrdav
#74519 Trích: Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Chào các anh chị.Khi yêu cầu trích BHYT,BHXH,KPCD theo quy định thì phải làm như thế nào.Các anh chị chỉ dẫn giùm em hạch toán những tài khoản có liên quan đến chuyện trích này.Do em còn học nên chưa hiểu nhiều lắm,mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo thêm. trích BHYT, BHXH, KPCD 25% trong do DN chịu 19% còn 6% người lao động phải chịuNợ 622, 627, 641, 642: 19%Nợ 334: 6% CÓ 338: 25%
By Dino
#74538 Thầy giáo mình còn mới bảo có thêm bảo hiểm thất nghề 2% nữa không biết có phải không nhỉ?
By Imanol
#74555 Trích: Nguyên văn bởi Hoa beo Thầy giáo mình còn mới bảo có thêm bảo hiểm thất nghề 2% nữa không biết có phải không nhỉ? BHTN áp dụng từ ngày 01/01/2009 đấy bạn.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online