Meirion

Chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn!Mình có một thắc mắc này, các anh chị và các bạn tư vấn dùm mình nha : Công ty mình có ký hợp cùng mua bán dùm một cá nhân, giá trị hợp cùng 300 triệu, thanh toán qua ngân hàng. Tuy nhiên bên giao hàng xuất hóa đơn từng đợt và mỗi hóa đơn giá trị 100 triệu. Nhưng tất cả hóa đơn đều xuất trong cùng 1 tháng.Vậy khi chuyển khoản qua ngân hàng mỗi lần chuyển ví dụ là 90tr, 150tr,60tr sao cho đủ giá trị hợp cùng hay phải đủ với hóa đơn mà bên bán vừa xuất.Mình Thank các anh chị và các bạn nhiều nha.

Win

Bên em chuyển trả trước đủ cho đối tác theo đúng giá trị hóa đơn là được

Ghazanfar

Bạn chuyển trước cho bên đối tác theo đúng giá trị trên hoá đơn và hợp đồng.

Jordon

Khi bạn chuyển trước bạn ghi thêm thanh toán trước hàng theo hoá đơn.... ngày... của hợp đồng.... ( hợp cùng 300 tr của bạn ấy). Thân

fuck_me

Trích: Nguyên văn bởi sara_comay Chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn!Mình có một thắc mắc này, các anh chị và các bạn tư vấn dùm mình nha : Công ty mình có ký hợp cùng mua bán dùm một cá nhân, giá trị hợp cùng 300 triệu, thanh toán qua ngân hàng. Tuy nhiên bên giao hàng xuất hóa đơn từng đợt và mỗi hóa đơn giá trị 100 triệu. Nhưng tất cả hóa đơn đều xuất trong cùng 1 tháng.Vậy khi chuyển khoản qua ngân hàng mỗi lần chuyển ví dụ là 90tr, 150tr,60tr sao cho đủ giá trị hợp cùng hay phải đủ với hóa đơn mà bên bán vừa xuất.Mình Thank các anh chị và các bạn nhiều nha. Đọc bài của bạn thật không biết bạn muốn hỏi j?Nếu bạn muốn hỏi chuyển trước nhiều lần như vậy có dc không thì câu trả lời là dc.miễn sao số trước thanh toán đúng bằng số trước đã xuất trong hoá đơn là OK.

Adwr

Bạn chuyển cho bên đối tác đúng theo hđ họ suất cho mình là được, chứ theo hợp cùng đôi khi có phát sinh thì còn phụ thuộc vào phụ sáu hđ và thanh lý hđ nữa mà.

Rawiella

Không nên phải trả theo hoá đơn , ma miễn sao trong tháng đó bạn xuất trả đủ trước theo HĐ ký kết là 300t, nếu chưa trả thì treo ở TK 331 ( CT)

laclongquan

Trích: Nguyên văn bởi sara_comay Chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn!Mình có một thắc mắc này, các anh chị và các bạn tư vấn dùm mình nha : Công ty mình có ký hợp cùng mua bán dùm một cá nhân, giá trị hợp cùng 300 triệu, thanh toán qua ngân hàng. Tuy nhiên bên giao hàng xuất hóa đơn từng đợt và mỗi hóa đơn giá trị 100 triệu. Nhưng tất cả hóa đơn đều xuất trong cùng 1 tháng.Vậy khi chuyển khoản qua ngân hàng mỗi lần chuyển ví dụ là 90tr, 150tr,60tr sao cho đủ giá trị hợp cùng hay phải đủ với hóa đơn mà bên bán vừa xuất.Mình Thank các anh chị và các bạn nhiều nha. Theo mình bạn nên xem điều khoản về thời (gian) gian thanh toán trong hợp đồng. Số lần thanh toán bất khống chế miễn sao nằm trong khoảng thời (gian) gian quy định thì bạn sẽ được khấu trừ VAT đầu vào.Hợp cùng 300tr nhưng thực tế có thể lấy nhiều hơn (làm phụ sáu HĐ) hay ít hơn. Căn cứ vào khối lượng giao nhận thực tế bên bán sẽ xuất hoá đơn cho bên mua.Bên mua căn cứ vào đó trả trước cho bên bán, tổng số trước trả bằng tổng số trước trên hoá đơn bên bán vừa xuất.

Satordi

Có phải bạn muốn hỏi bạn chuyển nhiều lần mới đủ trước một hóa đơn mà bên kia vừa viết cho bạn phải không ? bạn chuyển làm sao đủ tổng số trước mà bên kia viết cho bạn thôi chứ chuyển bao nhiêu đợt thì không ảnh hưởng đâu bạn ah

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
Z Một số giải pháp hoàn thiện công tác kiểm soát thanh toán Vốn đầu tư qua Kho bạc Nhà nước Khoa học Tự nhiên 0
N Giải pháp hoàn thiện và phát triển hoạt động thanh toán quốc tế thông qua phương thức tín dụng chứng Luận văn Kinh tế 0
V Một số giải pháp góp phần hoàn thiện thanh toán qua ngân hàng tại ngân hàng thương mại cổ phần Phươn Luận văn Kinh tế 0
S Hoàn thiện công tác kiểm soát thanh toán vốn các chương trình mục tiêu quốc gia qua Kho bạc Nhà nước Luận văn Kinh tế 0
J Nghiên cứu một số kỹ thuật và công nghệ để thực hiện thanh toán bằng tiền điện tử qua mạng máy tính Công nghệ thông tin 0
N [Free] Đẩy mạnh hoạt động thanh toán qua thẻ tín dụng tại Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông t Tài liệu chưa phân loại 0
A [Free] Giải pháp nhằm phát triển hoạt động thanh toán qua ngân hàng tại chi nhánh Ngân hàng nông ngh Luận văn Kinh tế 0
E Kiếm tiền trên mạng uy tín thanh toán qua thẻ ngân hàng InterNet 0
J Giải pháp nâng cao chất lượng công tác kiểm soát thanh toán vốn đầu tư xây dựng cơ bản qua hệ thống Luận văn Kinh tế 2
L Giải pháp hoàn thiện công tác kiểm soát cấp phát, thanh toán các khoản chi thường xuyên của NSNN qua Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác