Brady

Chào pà con!Thỏ có chuyện này nhớ các lão trước bối giúp?Em làm Báo cáo quý (Bảng cân đối kế toán) mà bất cân, chênh nhau gần mười mấy triệu lận? Gio sao đây? Ai giúp giùm nha! Thanks mọ người nhiều :chutchut:

Ronan

bạn phải xem kiểm tra kỹ lại xem, chứ k xem được thì biết giúp thế nào?

Stilleman

Làm tạm thế này nhé:Đầu tiên lên bảng cân đối thử -Trial Balance (tức là liệt kê toàn bộ tất cả các TK trong hệ thống). Cái này chắc chắn cân (vì bạn hạch toán double entry Nợ-Có mà).Sau đó bạn chịu khó làm thủ công thế này. Khi lấy 1 số nào từ bảng cân đối thử cho vào BCĐKT, bạn dùng bút highlight dòng này. Cho đến khi bạn highlight hết bảng Trial Balance thì chắc chắn BCĐKT sẽ cân.

handoi

Trích: Nguyên văn bởi Thỏ ngố Chào pà con!Thỏ có chuyện này nhớ các lão trước bối giúp?Em làm Báo cáo quý (Bảng cân đối kế toán) mà bất cân, chênh nhau gần mười mấy triệu lận? Gio sao đây? Ai giúp giùm nha! Thanks mọ người nhiều :chutchut: Nếu bang cân đối không cân pan nên kiêm tra lai tất cả các hoa đơn mua vào, bán ra.Hay xem lại những con số mình có viết thiếu ko?Xem thử hoá đơn có bị thất lạc bất nữa.Hôm trước mình cũng bị như p nè có mấy hoá đơn bị thất lạ dó tìm gần chít lun dó.Chúc p sớm trả thành nhen

Berke

Trích: Nguyên văn bởi Thỏ ngố Kiểm tra hết rùi mà bất được nè!huhu vậy gửi lên đây cho tất cả ng xem giúp, chứ nhiều lí do bất cân lắm, k xem cụ thể khó nói

Verel

đúng rồibạn phải gửi thì tất cả người mới xem xét được chứđừng e sợ quá nhaDKT sẽ giúp bạn hết sức mà

Kwan

Chắc chắn bạn làm nhầm chỗ nào đó thì bảng mới không cân.bạn nên đây tất cả người tìm giúp chỗ sai cho bạn.

Stevenson

Trích: Nguyên văn bởi Thỏ ngố Chào pà con!Thỏ có chuyện này nhớ các lão trước bối giúp?Em làm Báo cáo quý (Bảng cân đối kế toán) mà bất cân, chênh nhau gần mười mấy triệu lận? Gio sao đây? Ai giúp giùm nha! Thanks mọ người nhiều :chutchut: Bạn kiểm tra lại những nghiệp vụ đưa vào sổ đã đúng chưa....Có thể số phát sinh bên Nợ, bạn lại ghi nhầm qua Có. Xem khoản chênh lệch giữa bên Nợ và Có là bao nhiêu sau đó kiểm tra lại, đừng nóng vội, hãy coi lại cho thật kỹ.. Chúc thành công.

Avenell

BCDKT bất cân thường là do lỗi hạch toán, xem xét kỹ nợ có lần nữa xem nào...

Beanon

Bảng cân đối không cân bạn phải kểm tra xem bên vốn hay bên nguồn và xem chi tiêu rõ hơn TK đó chúng tui mới giup dc chứ

Covey

theo mình nên cẩn thận ở các TK 131 và 331 phần khách hàng ứng trước hay cty mình ứng trước trước cho người bán, vì đây là TK lưỡng tính nên rất dễ có trường hợp nhầm chỉ ghi 1 bên TS hay NV. và 1 vấn đề nưa là các phần ghi âm trong BCDKT. Chúc bạn sớm tìm ra chỗ sai nha cô bạn cùng hương!!!

Ethelbert

Trích: Nguyên văn bởi Thỏ ngố Chào pà con!Thỏ có chuyện này nhớ các lão trước bối giúp?Em làm Báo cáo quý (Bảng cân đối kế toán) mà bất cân, chênh nhau gần mười mấy triệu lận? Gio sao đây? Ai giúp giùm nha! Thanks mọ người nhiều :chutchut: Bây giờ Thỏ làm thế này :_ Lấy tài khoản 111 ra xem phát sinh bao nhiêu, đối ứng với những TK nào. Tấc nhiêu cáy này phải cân rồi._ Tương tự như vậy là tk112, 131, 331, 133,...Cứ làm như vậy thì sẽ phát hiện ra mình ghi thiếu ở TK nào hay là ghi dư TK nào rồi.

php_vn

Trích: Nguyên văn bởi Nam Tước Bây giờ Thỏ làm thế này :_ Lấy tài khoản 111 ra xem phát sinh bao nhiêu, đối ứng với những TK nào. Tấc nhiêu cáy này phải cân rồi._ Tương tự như vậy là tk112, 131, 331, 133,...Cứ làm như vậy thì sẽ phát hiện ra mình ghi thiếu ở TK nào hay là ghi dư TK nào rồi. Nhưng số liệu đó của Qui I, mà Thỏ lại bất có phần mềm KT nữa, làm bằng excel ah! Thỏ thử rùi mà bất có được

Trích: Nguyên văn bởi Thỏ ngố Nhưng số liệu đó của Qui I, mà Thỏ lại bất có phần mềm KT nữa, làm bằng excel ah! Thỏ thử rùi mà bất có được Cần gì Phần mềm kế toán chứ.Giờ lấy cái TK 111 xem nó đối ứng với những TK nào là được, xem nó có cân hay không. Tốt nhất là làm 1 cái Bảng cân đối số phát sinh đi rồi hãy lên bảng cân đối kế toán.

Herlbert

Bảng cân đối mà bất cân là sai cơ bản rồi. Thứ nhất bạn kiểm tra lại các kết chuyển cuối kỳ vừa thực hiện hết chưa? Thuế bạn vừa khấu trừ như thế nào nữa? Mình cũng đang đau đầu đây: Mình mới đến làm cty này mà ktra thấy bang CĐKT năm 2007 không cân. Lợi nhuận sau thuế ở bảng CĐKT và BCKQKD bất giống nhau.

Mantotohpa

Trích: Nguyên văn bởi Thỏ ngố Chào pà con!Thỏ có chuyện này nhớ các lão trước bối giúp?Em làm Báo cáo quý (Bảng cân đối kế toán) mà bất cân, chênh nhau gần mười mấy triệu lận? Gio sao đây? Ai giúp giùm nha! Thanks mọ người nhiều :chutchut: Bảng cân đối kg cân, thì kiểm tra kỹ lại theo ý kiến của các bạn trả lời làm lại cho cân , nếu bất cân nữa thì gởi file lên cho tất cả người kiểm tra giúp , còn nếu kg gởi lên thì đành phải chịu kg ai giúp được bạn đâu.

vinhvinh

tui nghĩ bạn nên xem lại phần n331 và c131. vì 2 phần này rất dễ nhầm lẫn khi lên bcđkt

Edric

Vậy là vừa định khoản sai ở đâu rồi, bạn nên xem lại đi,

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Hoàn thiện công tác lập, đọc và phân tích bảng cân đối kế toán tại Xí nghiệp Đảm bảo an toàn giao thông đường sông Hải Phòng Khoa học Tự nhiên 0
L Nội dung, phơng pháp lập bảng cân đối kế toán và Báo cáo kết quả kinh doanh tại các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
B Phân tích tình hình tài chính thông qua Bảng cân đối kế toán và Báo cáo kết quả kinh doanh nhằm nâng Luận văn Kinh tế 0
K Phân tích tình hình tài chính trên cơ sở bảng cân đối kế toán với việc tăng cường quản trị doanh ngh Luận văn Kinh tế 0
D Các phương pháp tính trị giá hàng tồn kho và ảnh hưởng của từng phương pháp lên bảng cân đối kế toán Luận văn Kinh tế 0
N [Free] Đề án Bàn về nội dung phương pháp lập, trình bày, kiểm tra và phân tích bảng cân đối kế toán Luận văn Kinh tế 0
T Tiểu luận Tổng quan về Bảng cân đối kế toán Kế toán & Kiểm toán 0
K Trong chương trình kiểm toán mẫu áp dụng cho năm 2010 -2011, Mẫu B341 – Bảng cân đối kế toán có chỉ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H Phương pháp trình bày khoản "Người mua trả tiền trước dài hạn" trên bảng cân đối kế toán? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Tôi mới vào công ty và tiếp nhận công việc kế toán của chị kế toán cũ. Tôi làm bảng cân đối số phát Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác