Kolton

Thang7 cty mình mua 1 cái máy của Cty A bên TQ về bán cho khách hàng B. Cuối tháng 7 máy bị hư màn hình nên khách hàng B yêu cầu thay thế vì trong thời (gian) gian bảo hành. Cty mình nhập màn hình mới từ cty A về thay thế nhưng cty A bắt cty mình là mua.Cty mình yêu cầu bất thanh toán nhưng A bất chịu cuối cùng là cty mình mua nợ. ( Nợ 156 Co TK331). Bây giờ cty A bên TQ nói là thôi bất cần trả trước thì mình giải quyết 331 này như thế nào nhỉ

Michael

Trích: Nguyên văn bởi cobehaybuon Thang7 cty mình mua 1 cái máy của Cty A bên TQ về bán cho khách hàng B. Cuối tháng 7 máy bị hư màn hình nên khách hàng B yêu cầu thay thế vì trong thời (gian) gian bảo hành. Cty mình nhập màn hình mới từ cty A về thay thế nhưng cty A bắt cty mình là mua.Cty mình yêu cầu bất thanh toán nhưng A bất chịu cuối cùng là cty mình mua nợ. ( Nợ 156 Co TK331). Bây giờ cty A bên TQ nói là thôi bất cần trả trước thì mình giải quyết 331 này như thế nào nhỉ Nhờ công ty A bên TQ làm cái Redit note xóa cái khoản nợ đó bạn

Christy

Theo mình thì thế này. Bạn cứ hạch toán là vừa thanh toán với người bán (Nợ TK 331, Có 111). Sau đó bạn hạch toán thêm một định khoản nữa là (Nợ 111, Có 7111: đúng bằng với số trước trên).

Lathrop

Nợ bất phải trả nữa thì ghi nhận doanh thu khác chứ ạh.N331C711 Trích: 12. Trường hợp các khoản nợ phải trả cho người bán bất tìm ra chủ nợ hay chủ nợ bất đòi và được xử lý ghi tăng thu nhập khác của doanh nghiệp, ghi:Nợ TK 331 - Phải trả cho người bán Có TK 711 - Thu nhập khác. -' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi cauvato Theo mình thì thế này. Bạn cứ hạch toán là vừa thanh toán với người bán (Nợ TK 331, Có 111). Sau đó bạn hạch toán thêm một định khoản nữa là (Nợ 111, Có 7111: đúng bằng với số trước trên). bạn này đi đường vòng chi vậy?

Perry

Trích: Nguyên văn bởi cobehaybuon Thang7 cty mình mua 1 cái máy của Cty A bên TQ về bán cho khách hàng B. Cuối tháng 7 máy bị hư màn hình nên khách hàng B yêu cầu thay thế vì trong thời (gian) gian bảo hành. Cty mình nhập màn hình mới từ cty A về thay thế nhưng cty A bắt cty mình là mua.Cty mình yêu cầu bất thanh toán nhưng A bất chịu cuối cùng là cty mình mua nợ. ( Nợ 156 Co TK331). Bây giờ cty A bên TQ nói là thôi bất cần trả trước thì mình giải quyết 331 này như thế nào nhỉ yêu cầu công ty A bên TQ cho một cái văn bản bất cần thanh toán với lý do bù hàng bảo hành.

Dearbourne

Trích: Nguyên văn bởi cobehaybuon Thang7 cty mình mua 1 cái máy của Cty A bên TQ về bán cho khách hàng B. Cuối tháng 7 máy bị hư màn hình nên khách hàng B yêu cầu thay thế vì trong thời (gian) gian bảo hành. Cty mình nhập màn hình mới từ cty A về thay thế nhưng cty A bắt cty mình là mua.Cty mình yêu cầu bất thanh toán nhưng A bất chịu cuối cùng là cty mình mua nợ. ( Nợ 156 Co TK331). Bây giờ cty A bên TQ nói là thôi bất cần trả trước thì mình giải quyết 331 này như thế nào nhỉ Thế cái màn hình hư đó bạn có trả lại không? bạn có định khoản nó không?

Kelle

Trích: Nguyên văn bởi betrangxxx Thế cái màn hình hư đó bạn có trả lại không? bạn có định khoản nó không? bất trả mà bên Cty A cũng bất đòi
Thank nhé
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi khoinhat Nhờ công ty A bên TQ làm cái Redit note xóa cái khoản nợ đó bạn Người ta nói miệng với sếp mihf khi qua việt nam. Vayj thôi
Cam ơn khoinhat

Erland

Trích: Nguyên văn bởi cobehaybuon không trả mà bên Cty A cũng bất đòiThank nhé-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '- Người ta nói miệng với sếp mihf khi qua việt nam. Vayj thôiCam ơn khoinhat nếu chỉ nói miệng thì cứ treo ở 331 vừa , khi nào có văn bản hãy tính.

Bradfurd

Trích: Nguyên văn bởi pdthanh09 nếu chỉ nói miệng thì cứ treo ở 331 vừa , khi nào có văn bản hãy tính. 12. Trường hợp các khoản nợ phải trả cho người bán bất tìm ra chủ nợ hay chủ nợ bất đòi và được xử lý ghi tăng thu nhập khác của doanh nghiệp, ghi:Nợ TK 331 - Phải trả cho người bánCó TK 711 - Thu nhập khác. TH này có phải làm biên bản bất bạn?

chodientu

Trích: Nguyên văn bởi betrangxxx 12. Trường hợp các khoản nợ phải trả cho người bán bất tìm ra chủ nợ hay chủ nợ bất đòi và được xử lý ghi tăng thu nhập khác của doanh nghiệp, ghi:Nợ TK 331 - Phải trả cho người bánCó TK 711 - Thu nhập khác. TH này có phải làm biên bản bất bạn? khi nào chắc chắn hãy chuyển qua 711 , lỡ bên bán đổi ý thì sao ?Nếu có văn bản của bên bán thì bất làm biên bản , còn nếu DN tự điều chỉnh thì bạn nên lập văn bản để những người có trách nhiệm ký duyệt vào trước khi hạch toán.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Vận dụng thủ tục phân tích với kiểm toán khoản mục doanh thu trong kiểm toán Báo cáo tài chính Luận văn Kinh tế 0
H Giải pháp phát triển tài khoản tiền gửi cá nhân nhằm tăng cường huy động vốn tại chi nhánh NHNo&PTNT Luận văn Kinh tế 0
J Giải pháp thu hút việc mở và sử dụng tài khoản cá nhân để phát triển phương thức thẻ tại NHNo&PTNT h Luận văn Kinh tế 0
D Kiểm toán tiền lương và các khoản trích theo lương trong kiểm toán Báo cáo tài chính do Công ty AASC Luận văn Kinh tế 2
H Tìm hiểu kỹ thuật cho phép đăng ký ngời dùng qua tài khoản facebook và google Công nghệ thông tin 0
H Hoàn thiện quy trình kiểm toán khoản mục hàng tồn kho trong kiểm toán tài chính do Công ty Hợp danh Luận văn Kinh tế 0
T Hoàn thiện quy trình kiểm toán Doanh thu và các khoản Phải thu của khách hàng trong kiểm toán tài ch Luận văn Kinh tế 0
R Quy trình kiểm toán khoản mục tiền trong kiểm toán báo cáo tài chính tại công ty TNHH Kiểm toán và Tư vấn Tài chính Toàn Cầu Kế toán & Kiểm toán 0
G Thực trạng kiểm toán khoản mục tài sản cố định trong kiểm toán Báo cáo tài chính do công ty TNHH Ki Luận văn Kinh tế 0
B Hoàn thiện quy trình kiểm toán khoản mục tài sản cố định trong kiểm toán Báo cáo tài chính do Công t Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác