Trentin

khi trích trước lương nghỉ phép cho công nhân , nếu cuối tháng công nhân không nghỉ phép thì mình có phải ghi giảm chi phí trích trước ko? mong các bạn chỉ giáo , em đang cần giúp đỡ.(hãy định khoản nghề vụ này giúp em)

Wheeler

Trích: Nguyên văn bởi takuda_khoad khi trích trước lương nghỉ phép cho công nhân , nếu cuối tháng công nhân không nghỉ phép thì mình có phải ghi giảm chi phí trích trước ko? mong các bạn chỉ giáo , em đang cần giúp đỡ.(hãy định khoản nghề vụ này giúp em) -Nếu cty bạn bất trích trước thì khi tính lương nghỉ phép bạn đưa thẳng vào chi phí.-Nếu cty bạn có kế hoạch trích trước thì bạn ĐK: số trước tríchNợ 62x, 64xCó 335.-Khi tính trước đó vào lương để trả thì ĐKNợ 335Có 334-Khi thanh tóan cho người lao động Nợ 334Có 111.Thân!

Kolton

Trích: Nguyên văn bởi thaonp_hl -Nếu cty bạn bất trích trước thì khi tính lương nghỉ phép bạn đưa thẳng vào chi phí.-Nếu cty bạn có kế hoạch trích trước thì bạn ĐK: số trước tríchNợ 62x, 64xCó 335.-Khi tính trước đó vào lương để trả thì ĐKNợ 335Có 334-Khi thanh tóan cho người lao động Nợ 334Có 111.Thân! hàng tháng mình bắt buộc phải đưa khoảng lương nghỉ phép trích trước vào lương phải ko? mong thaonp nói rõ hơn

Calbex

Trích: Nguyên văn bởi takuda_khoad hàng tháng mình bắt buộc phải đưa khoảng lương nghỉ phép trích trước vào lương phải ko? mong thaonp nói rõ hơn không bắt buộc nhưng nếu DN SX thì nên trích trước để xác định giá thành tương đối chính xác theo số lượng sản phẩm trả thành nhập kho chờ bán.

Phelan

các khoản trích trước lương nhằm giá thành bất bị biến động lớn,nên phải trích trước.hàng tháng bạn xác định khoảng lương nghỉ phép của công nhân viên để trừ vào trước lương phải trả cho công nhân viên,còn nếu nhân viên nào không nghỉ thì bạn cứ định khoản bình thường như trên;nợ 335,có 334,vì khoản trích trước này bạn vừa đưa vào chi phí giá thành rồi.

Các chủ đề có liên quan khác