Atleigh

các bạn ơi, cho minh hỏi với!Trong năm vừa qua, phần kế toán ccdc em không hoạch toán, e chỉ đưa trực tiếp vào 627 hết, xếp e mới phát hiện ra la e quá chừng, giờ em phải làm sao đây, chắc phải anchorage lại đầu làm hết quá?

Brainerd

Trích: Nguyên văn bởi bedieu các bạn ơi, cho minh hỏi với!Trong năm vừa qua, phần kế toán ccdc em không hoạch toán, e chỉ đưa trực tiếp vào 627 hết, xếp e mới phát hiện ra la e quá chừng, giờ em phải làm sao đây, chắc phải anchorage lại đầu làm hết quá? Bạn xem cái nào dùng cho SX thì phân bổ 627. Cái nào dùng bộ phận bán hàng phân bổ vào 6421, và còn lại dùng cho qlý thì phân bổ vào 6422.Chúc bạn thành công nha.

boyviet

VD nh­ư: trong tháng e mua một ccdc dung cho SX nhưng e không đưa vào công cụ mà đưa vào 627 luôn, bỏ qua 153. Sếp e bảo sau này thuế sẽ gạt bỏ bớt TK 627 ra là sẽ đóng thuế nhiều. Nếu vậy e bỏ qua TK 153 có được ko?

Abhinav

Trích: Nguyên văn bởi bedieu VD nh­ư: trong tháng e mua một ccdc dung cho SX nhưng e không đưa vào công cụ mà đưa vào 627 luôn, bỏ qua 153. Sếp e bảo sau này thuế sẽ gạt bỏ bớt TK 627 ra là sẽ đóng thuế nhiều. Nếu vậy e bỏ qua TK 153 có được ko? Việc đưa vào công cụ, công cụ là do doanh nghề mua công cụ, công cụ vào sử dụng ngay hay nhập kho.-Nhập kho -Đưa vào TK 153-Dùng ngay bất nhập kho :TK 627.Còn chuyện phân bổ vào TK 142,242 hàng tháng hay bất do hai yếu tố : -sự tương quan doanh thu chi phí, thời (gian) gian sử dụng hữ ích CC,DC.Chắc là xếp em nói phần dưới chứ phần trên mà nói vậy thì sai bét

Rambert

Trích: Nguyên văn bởi annul all cho mình hỏi với trích khấu hao và vừa khấu hao khác nhau như thế nào?mình vừa học xong nhưng chưa hiểu lắm Nếu đề bài nói trích khấu hao là ở tháng, năm hiện tại mình trích khấu hao cho tài sản đó.Còn vừa trích khấu hao là đề cho biết số khấu hao vừa trích và tuỳ đề có thể họ đang muốn biết giá trị còn lại của tài sản đó.

Cedrik

Trích: Nguyên văn bởi bedieu VD nh­ư: trong tháng e mua một ccdc dung cho SX nhưng e không đưa vào công cụ mà đưa vào 627 luôn, bỏ qua 153. Sếp e bảo sau này thuế sẽ gạt bỏ bớt TK 627 ra là sẽ đóng thuế nhiều. Nếu vậy e bỏ qua TK 153 có được ko? Thuế nào gạt. Có sếp của bạn gạt thì có chứ thuế nào mà lại thiếu iốt đến như vậy.Đưa thẳng vào chi phí có sao đâu.Công ty em bất có kho nên em bất cho vào kho có được bất ???

Stanhop

Trích: Nguyên văn bởi warm_heart Thuế nào gạt. Có sếp của bạn gạt thì có chứ thuế nào mà lại thiếu iốt đến như vậy.Đưa thẳng vào chi phí có sao đâu.Công ty em bất có kho nên em bất cho vào kho có được bất ??? Ko phải ý đó đâu bạn,CCDC mua về tuỳ vào thời (gian) gian sử dụng phân bổ.Nêu CCDC đó giá trị thấp và sử dụng ngay thì không vđề j,bạn có thể đưa vào 627,6421,6422 j tuỳ vào mục đích sử dụng.Nhưng nếu tgian sử dụng lâu thì nên phải đưa vào TK 142 hay 242 và phân bổ dần.

quabongvang

Em Thank nhiều! như vay e làm không sai đúng ko? chỉ có điều e phải phân bổ cho phù hợp với doanh thu và chi phí. acknowledge you!

Trevyn

dùng bút toán đảo ngược để xoá bỏ những phần giá trị của CCDC phân bổ nhiều lần vào 627, sau đó phân bổ như bình thường với nhưng ccdc phân bổ, còn ccdc xuất 1lần không qua kho, thì trực tiếp cho vào tk 627, qua kho thì tk 153.

truongxuan

Nếu sếp bạn nói vậy chắt là rơi không trường hợp 2 rồi, nghĩa là CCDC bạn mua về có giá trị lớn nên bất thể nào đưa vào chi phí SX một lần được mà bạn phải thông qua TK 153 (nếu sử dụng phiếu nhập kho) rối sao dó chuyển qua TK 142,242 mà phân bổ dần dần, nuế không sử dụng phiếu nhập kho thì phải đưa thẳng vào 242,142 rối phân bổ dần nha bạn, vì như vậy mới không làm cho chi phí của bạn đột biến bất thường.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Hoàn thiện công tác hạch toán NVL-CCDC với việc tăng cường hiệu quả sử dụng nguyên vật liệu tại Công Luận văn Kinh tế 0
T Hoàn thiện hạch toán NLVL và CCDC tại Công ty cổ phần thuốc thú y TW I Luận văn Kinh tế 0
Y Năm 2007 kế toán đơn vị tôi đã nhìn nhận một TSCĐ là CCDC, vì thế đã hạch toán thẳng vào 242. Sang 2 Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Đánh giá khái quát về công tác hạch toán kế toán tại công ty TNHH Song Linh Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo tổng hợp về tình hình thực tế công tác kế toán, quy trình hạch toán các phần hành kế toán tại Công ty may 10 Luận văn Kinh tế 2
M Hoàn thiện công tác hạch toán doanh thu, chi phí và xác định kết quả kinh doanh tại Công ty Liên doanh TOYOTA Giải Phóng Luận văn Kinh tế 2
C Hoàn thiện hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty cổ phần Trúc Thôn Luận văn Kinh tế 0
N Hoàn thiện tổ chức hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Công ty cổ phần VLXD Vi Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện công tác hạch toán chi phí và tính giá thành sản phẩm xây lắp tại Công ty Cổ phần Sông Đà Luận văn Kinh tế 0
K Hoàn thiện hạch toán tiêu thụ, xác định kết quả tiêu thụ thành phẩm và các biện pháp nâng cao lợi nh Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác