chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By Bronsonn
#24246 mình thấy nên định khoản thế này:N111/112C511-thường xuyênC711 bất thường xuyên

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By sinhvienbackkhoa
#24326 Như thế này ạ, cty em là cty xử lý nước nên có dịch vụ đi xét nghiệm nước cho khách hàng ở các trung tâm. Khi đi xét nghiệm các trung tâm sẽ trích lại hoa hồng cho người đi. Đưa vào 511 có được không đây?
Blog Tâm sự:
  • Vào nhà nghỉ nhưng chúng tôi chỉ trao nhau nụ hôn | 04:02 ...
  • Thấy có lỗi khi sống cùng chồng mà cứ nhớ về tình xưa | 03:02 ...
  • Tôi bỏ người chồng phản bội và không cho anh biết về cái thai | 07:02 ...
  • Đến với người mới nhưng tôi chẳng thể quên người đã khuất | 07:02 ...
  • Trở nên cô độc vì liên tục muốn níu giữ tình yêu của anh | 06:02 ...
  • Bỏ anh rồi mong em tìm được người lý tưởng | 03:02 ...
By Castle
#24580 Trích: Nguyên văn bởi bibi1421982 Như thế này ạ, cty em là cty xử lý nước nên có dịch vụ đi xét nghiệm nước cho khách hàng ở các trung tâm. Khi đi xét nghiệm các trung tâm sẽ trích lại hoa hồng cho người đi. Đưa vào 511 có được không đây? thế thì công ty bạn chuyên cung cấp dịch vụ xét nghiệm rùi!khoản trích hoa hồng nên đưa vào chi phí bán háng( 641) nếu công ty bạn áp dụng quyết định 48(doanh nghề vừa và nhỏ) thì đưa vào 642.
By Afham
#24608 Khoản hoa hồng là mình được hưởng mà.vd: Khách hàng trả cho cty mình 3tr để XN nước dùm họ, trong đó 2,5tr là trước XN còn 500k là trước công. Cty mình đem nước đi XN hết 2,5tr và được TT XN nước trích lại 90k, họ vẫn xuất hóa đơn cho mình là 2,5tr. Mình muốn biết 90k này mình sẽ đưa vào TK nào cho hợp lý. các bạn chỉ cho mình với, mình còn yếu lắm.
By Romain
#24873 Trích: Nguyên văn bởi bibi1421982 Khoản hoa hồng là mình được hưởng mà.vd: Khách hàng trả cho cty mình 3tr để XN nước dùm họ, trong đó 2,5tr là trước XN còn 500k là trước công. Cty mình đem nước đi XN hết 2,5tr và được TT XN nước trích lại 90k, họ vẫn xuất hóa đơn cho mình là 2,5tr. Mình muốn biết 90k này mình sẽ đưa vào TK nào cho hợp lý. các bạn chỉ cho mình với, mình còn yếu lắm. công ty bạn không phải là lớn lý nên hoa hồng không thể đưa vào 511,nếu khoản đó nên đưa vào 711 là hợp lý nhất.(90k không có hoa đơn nên không có thuế kt)nợ 111có 711nếu công ty bạn chuyên làm lớn lý cho tt xn thì khoản đó nên đưa vào 511nợ 111,131:khoản thu ở khách hàng.có 334:tiền công(nếu trước công này do công ty bạn trả thì không cần đk)có 331:(phần trả cho tt xn sau khi trừ hoa hồng,cái này vừa có thuế)có 511:(khoản hoa hồng)có 33311(thuế tính trên hoa hồng)ok!chúc bạn thành công.
Ketnooi đề xuất:
Đọc Truyện online