chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By cua_pnl
#158427 Chỉ cho e cách xác định tỷ lệ phân bổ chi phí sản xuất chung ước tính. Cho e ví dụ cụ thể với ạ.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Diarmad
Trích:

Nguyên văn bởi ngoc_8689

Chỉ cho e cách xác định tỷ lệ phân bổ chi phí sản xuất chung ước tính. Cho e ví dụ cụ thể với ạ.

phân bổ chi phí sản xuất chung khi không thể hạch toán riêng cho các bộ phận dùng chung chih phí sản xuất chung, công thức chung là

tỷ lệ phân bổ = tổng chi phí sản xuất chung/tổng tiêu thức phân bổ

chi phí phân bổ cho từng bộ phận = tỷ lệ phân bổ x tiêu thức phân bổ cho từng đơn vị

chúc bạn học tốt
Blog Tâm sự:
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
By TamLoveHuong_Lovely
#158532 mình đang thực tập tốt nghiệp, mình làm về đề tài phân tích chi phí sản xuất và ảnh hưởng của chi phí sản xuất tới kết quả sản xuất kinh doanh. Mình chưa biết phân tích như thế nào. Có ai giúp mình được không? Thank nhiều nhé! Vì đây là đề tài mà thầy chỉ dẫn mình gợi ý, thầy muốn theo ý của thầy. hix, chán quá!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online