truc_linh_11689

Dạ chào anh chị cô dì chú bác! em sinh năm 88 mới chân ướt chân khô dô ngay cty gia (nhà) đình nhà em mới mở làm.

Do cty mới mở nên em cũng hok bít nên làm j` và hok nên làm j`! mà kinh nghiệm thì hok có tý j` luôn :((

cty mới thành lập tháng 11 này. em vừa lên cục thuế để nộp thuế môn bài và bên cục thuế cũng vừa xuống kiểm tra coi cty có thành lập thật hay ko! Đã mua HĐVAT. Đã đăng ký thang lương và nội quy lao động.

Em mún hỏi xem là :

1. Có nên phải nộp báo cáo tài chính vào tháng 12 này ko!!!

2. BCTC nên làm những j???

3. cty mua TSCĐ thì có được đưa vào CP ko?

4. em thấy mấy topic nói về chuyện đăng ký KHTS cố định, nhưng lúc em lên cục thuế thì chẳng thấy ai nói năng j` vấn đề này mà cũng không thấy giấy tờ j` yêu cầu....

5. em còn nhìu cái mún hỏi quá nhưng lại hok hiểu nhìu! tất cả người có thể giúp đỡ em từng bước được không ạ :)

Thanks tất cả người

p/s: em không bít có post bài đúng Box không nữa! nếu không đúng thì mý anh chị chuyển qua Box khác dùm em nha! đừng dell :(

hihi thanks anh chị nhiều. mý hum nay em cũng tìm hiểu được 1 ít thông tin rùi. tất cả người lũy ý dùm em xem đúng hok nha

1. cty em là cty Bảo Vệ, quy mô nhỏ và vừa, kinh doanh chủ yếu là bằng con người. em đang định làm đơn xin chuyển quyết toán sáng năm sau.

2. BCTC thì bên em làm theo nghị định 48, không cần có báo cáo lưu chuyển trước tệ!

3. những TSCD vì em mua nhỏ lẻ, trị giá chỉ từ 1tr8 đến 5tr5 nên em đưa vào 6422. chỉ có chiếc xe ô tô mới mua trên 3trăm triệu thì em đưa vào 211.

em chỉ tạm thời (gian) giải quyết được 3 vấn đề ý! còn khá nhìu vấn đề mù mờ hix hix vì tốt nghề kế toán từ 1 năm trước, mà em lại đang theo học quản trị kinh doanh quốc tế, học theo kế toán mĩ căn bản, nên giờ em tiêu luôn chuyên môn kế toán của em rồi Y__Y

Anh chị nào có lòng hảo tâm add nick yahoo em chỉ giáo dùm em được hok ạ

foureyes_8x mong chờ được giúp đỡ từ anh chị

Early

Em mất căn bản rùi tiếc quá = em mua cuo61n Luật doanh Nghiệp + Luật kế toán về đọc nhé

Chúc em thành công !

akira_oni268

Thành lập tháng 11 thì bạn không nên phải làm báo cáo tài chính làm chung với báo cáo tc năm 2010.

happy200576

bạn nên làm BCTC, mà chuyện bạn hỏi mua TSCD thì không được đưa vào CP,mà đưa vào TSCD của công ty

Derrall

công ty mình cũng mới thành lập luôn nè. thật chung cảnh ngộ quá đi a. theo kinh nghiềm của mình. mình vẫn nộp bctc. có gì phát sinh thì ghi cái đó vào. a mà cho mình hỏi luôn nè. công ty mình chuyên thiết kế trang web, làm quảng cáo không a,chủ yếu là dùng chất xám chứ không phát sinh gì nũa, thế thì tính giá vốn làm sao đây bà con

Trích:

Nguyên văn bởi foureyes8x

Dạ chào anh chị cô dì chú bác! em sinh năm 88 mới chân ướt chân khô dô ngay cty gia (nhà) đình nhà em mới mở làm.

Do cty mới mở nên em cũng hok bít nên làm j` và hok nên làm j`! mà kinh nghiệm thì hok có tý j` luôn :((

cty mới thành lập tháng 11 này. em vừa lên cục thuế để nộp thuế môn bài và bên cục thuế cũng vừa xuống kiểm tra coi cty có thành lập thật hay ko! Đã mua HĐVAT. Đã đăng ký thang lương và nội quy lao động.

Em mún hỏi xem là :

1. Có nên phải nộp báo cáo tài chính vào tháng 12 này ko!!!

2. BCTC nên làm những j???

3. cty mua TSCĐ thì có được đưa vào CP ko?

4. em thấy mấy topic nói về chuyện đăng ký KHTS cố định, nhưng lúc em lên cục thuế thì chẳng thấy ai nói năng j` vấn đề này mà cũng không thấy giấy tờ j` yêu cầu....

5. em còn nhìu cái mún hỏi quá nhưng lại hok hiểu nhìu! tất cả người có thể giúp đỡ em từng bước được không ạ :)

Thanks tất cả người

p/s: em không bít có post bài đúng Box không nữa! nếu không đúng thì mý anh chị chuyển qua Box khác dùm em nha! đừng dell :(

tuỳ từng trường hợp vào đăng ký ban đầu với thuế, nếu em xin 2009 không làm quyết toán mà chuyển sang 2010 làm quyết toán luôn thì năm 2009 em không làm QT và ngược lại. Và cho anh hỏi công ty em ngành nghề kinh doanh gì thuộc loại hình doanh nghề nào

Các chủ đề có liên quan khác