chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By Korbin
#131652 Nhà mình ơi cho em hỏi thuế môn bài phải nộp hàng năm có được tính vào chi phí không? Hay là tính vào đâu ạ!!!!!!!!!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By tuyenvothithanhtuyen
Trích:

Nguyên văn bởi cay ngo dong

Nhà mình ơi cho em hỏi thuế môn bài phải nộp hàng năm có được tính vào chi phí không? Hay là tính vào đâu ạ!!!!!!!!!

Hạch toán vào chi phí:

N6425

C3338

Khi nộp:

N3338

C111,112
Blog Tâm sự:
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
By toiseyeuemtrondoi_vl
Trích:

Nguyên văn bởi thaicongtu

Đưa vào 642 như bác chuối nói đó nhé, đích thị là khoản chi phí!

Tình yêu là bát bún riêu

Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình
By luuly_maunho
Trích:

Nguyên văn bởi cay ngo dong

Nhà mình ơi cho em hỏi thuế môn bài phải nộp hàng năm có được tính vào chi phí không? Hay là tính vào đâu ạ!!!!!!!!!

Khoản này bất được tính là chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN nên nên phải loại chi phí này ra. Theo thanhtuyen thì khi nào nộp thuế thì định khoản

Nợ TK 3333

Có TK 1111
By Amot
Trích:

Nguyên văn bởi thanhtuyen

Khoản này bất được tính là chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN nên nên phải loại chi phí này ra. Theo thanhtuyen thì khi nào nộp thuế thì định khoản

Nợ TK 3333

Có TK 1111

Thuế môn bài được tính vào chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN nhé bà ca sỹ nhạc sến!
By zanybu0n_zanykh0x_k3zany
#131842 Cả nhà ơi. chị kế toàn làm cùng em bảo bi giờ không sử dụng TK 641 nữa, mà chi phí bán hàng sẽ được cho vào TK 6421. Có đúng không ạ? Em phải hỏi cả nhà vừa rùi mới dám cãi. Trong khi đó, lúc học em vẫn sử dụng TK 641-chi phí bán hàng, các thầy cô có bảo sửa siếc, thay thế gì đâu?
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online