suzuki_vn

Công ty e áp dụng hình thức chứng từ ghi sổ, vậy khi phát sinh nghề vụ: Rút TGNH nhập quỹ TM, em vừa phản ánh nghề vụ này vào sổ rõ hơn TGNH rồi thì bất cần ghi vào sổ rõ hơn TM nữa, đúng không ạ. Mong các anh chị giúp đỡ, em mới ra trường.

sam8182000

Nếu bất vào sổ rõ hơn tiền mặt thì cuối cùng sổ của bạn bất cân đâu nhé! Vậy nên bạn vào cả 2 sổ!

barbie21_9

sunli0809 nói đúng rồi đấy. TH này DK: N1111/C1121 (liên quan tới 2 TK TM và TGNH) vậy bạn phải mở sổ ct TM, TGNH rồi Pa nvps vào 2 sổ này nhé!

Cob

rút TGNH về nhập quỹ TM hai sổ ghi chép này vừa khác nhau rồi. Vì thế bạn phải ghi vào cả hai sổ chứ, sổ quỹ TM tăng còn sổ quỹ TGNH sẽ giảm xuống. Có như vậy khi lên bảng CDKT mới cân được

greenleaves16

Trích:

Nguyên văn bởi giang h

Công ty e áp dụng hình thức chứng từ ghi sổ, vậy khi phát sinh nghề vụ: Rút TGNH nhập quỹ TM, em vừa phản ánh nghề vụ này vào sổ rõ hơn TGNH rồi thì bất cần ghi vào sổ rõ hơn TM nữa, đúng không ạ. Mong các anh chị giúp đỡ, em mới ra trường.

Mỗi nghề vụ phát sih phải phản ánh vào các sổ có liên quan.bạn hạch toán thì sẽ thấy dc sự tăng giảm của mỗi TK,nên cứ đụng đến TK nào thì ghi sổ đó bạn nhé.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác