chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By Conall
#131186 công ty mình mua máy tính 9 triệu vậy thời gian phân bổ bao lâu công ty mình thì nhỏ. hay muốn phân bổ sao cũng được

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By be_fed_up_with_u
#131256 Theo em thì phân bổ như thế nào là do công ty chi. Nhưng nếu theo em thì 3 tháng là đủ
Blog Tâm sự:
  • Chẳng biết bao giờ tôi mới thoát khỏi kiếp độc thân | 02:02 ...
  • Tôi từng tự tử vì bị bạn trai coi là nô lệ tình dục | 03:02 ...
  • Được tôi tha thứ nhưng vợ vẫn chưa dứt được người đàn ông đó | 03:02 ...
  • Tôi từng muốn tự tử vì ngoại hình lăn nhanh hơn đi của mình | 04:02 ...
  • Đi với bạn trai nhưng tôi lại nghĩ đến người đàn ông khác | 02:02 ...
  • Mẹ khổ cả đời vì bố đối xử quá tệ bạc | 05:02 ...
By nicholas_chan17
Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

công ty mình mua máy tính 9 triệu vậy thời gian phân bổ bao lâu công ty mình thì nhỏ. hay muốn phân bổ sao cũng được

Phân bổ sao thì theo công ty bạn bạn ạ. Tuỳ vào doanh thu bên bạn đó.

Như bên mình thì mình phân bổ 3 tháng . Bây giờ cuối năm rùi vậy phải sang năm sau nữa. NHớ cho không 242 nha bạn!
By Perkins
Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

công ty mình mua máy tính 9 triệu vậy thời gian phân bổ bao lâu công ty mình thì nhỏ. hay muốn phân bổ sao cũng được

Tùy theo tình hình thực tế tại cty bạn, nếu doanh thu lớn thì phân bổ trong vài tháng thui
By trangiabao_trangiabao15
Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

nếu mua xe ôt tai 96 triệu thì phân bổ bao lâu

Ôi cái này tính là TSCĐ, phân bổ trong vài năm, tùy theo doanh thu mà phân bổ thui ah
By boyvip_9x_cold
Trích:

Nguyên văn bởi camvan11

nếu mua xe ôt tai 96 triệu thì phân bổ bao lâu

Đó là TSCĐ phải trích khấu hao đó bạn. Mức trích khấu hao bao lâu có khung quy định hẳn hoi đó bạn, không trích lung tung bao lâu thi bao đâu nha!
By ngochankha
#131398 Máy vi tính trị giá 9tr thí nên phân bổ 2 năm bạn à.!(phân bổ theo thời gian sử dụng hoặc lợi ích mà CCDC đó mang lại...)
By nguyen_thanh7000
Trích:

Nguyên văn bởi nhanvan9876

Máy vi tính trị giá 9tr thí nên phân bổ 2 năm bạn à.!(phân bổ theo thời gian sử dụng hoặc lợi ích mà CCDC đó mang lại...)

ôi giời ơi ! Tận 2 năm cơ ạ?? Có mỗi 9tr thui mừ!
By katty2012000
#131436 Xe ô tô là TSCĐ rồi, như vậy là phải trích khấu hao, hạch toán vào 214. hàng tháng phân bổ vào chi phí thích hơp theo nơi dùng và mục đích sử dụng. Còn khấu hao bao lâu thì tùy vào công ty bạn. Thích trích khấu hao nhanh hay bất cũng được nhưng bất được vượt qua 2 lần khấu hao đường thẳng đó nha bạn.
Ketnooi đề xuất:
Đọc Truyện online