chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By sockgirl9x
#120610 cả nhà mình cho em hỏi chút ạ!công ty em đang trích bảo hiểm trên mức lương tối thiểu, hiện công ty em có 2 loại phụ cấp là: ăn trưa và trách nhiệm thì em bất trích bảo hiểm. vậy em làm thế có sai bất ạ?mong các bạn giúp ah!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By nangtienca004
#120755 Tiền ăn trưa thì bất phải tính BHXH! Còn Phụ cấp trách nhiệm thì phải tính!
Blog Tâm sự:
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
By Skippere
#120856 Trích:
Nguyên văn bởi dongminhkh Tiền ăn trưa thì bất phải tính BHXH! Còn Phụ cấp trách nhiệm thì phải tính!
vậy đưa vào khoản phụ cấp nào thì bất phải trích bác nhỉ? bác có thể tham mưu cho em chút được không? vì hàng tháng em bất trích bảo hiểm tất cả các khoản phụ cấp.
By thejedi203
#120954 Trích:
Nguyên văn bởi ngockhanhbg vậy đưa vào khoản phụ cấp nào thì bất phải trích bác nhỉ? bác có thể tham mưu cho em chút được không? vì hàng tháng em bất trích bảo hiểm tất cả các khoản phụ cấp.
phụ cấp ăn trưa (nếu DN bất tổ chức ăn cho nhân viên), phụ cấp xăng xe...
By Theanh_thegioisocuaban
#121165 Trích:
Nguyên văn bởi bích huyền những phụ cấp được tính trong bảo hiềm là: trách nhiệm, đọc hại, chuyên cần, khó khăn, thu hút, bằng cấp, lưu động còn lại o tính vào bảo hiểm
bác ơi! nếu trước chuyên cần mà cũng cần trích bảo hiểm ạ! bác có chắc không? vì trước chuyên cần đâu phải tháng nào cũng có nhỉ?
By miencattrang12141
#121203 Chốt lại là Phụ cắp ăn trưa thì bất ghi nhưng phụ cấp trách nhiệm thì có
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online