chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By agu_eowataocpr
#120546 Công ty mình có mua một chiếc xe máy. Các chi phí gồm có lệ phí trước bạ và lệ phí làm thủ tục đăng ký xe. Như vậy lệ phí làm thủ tục đăng ký xe có được tính vào nguyên giá TSCD không? các bạn chỉ mình với.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By thuylinh9x_cp
#120791 có dược tính mà bạn
Blog Tâm sự:
  • Tôi cảm giác vợ chồng mình không cần có nhau | 02:05 ...
  • Vợ tôi đã xấu lại sống quá bẩn | 03:05 ...
  • Tôi yêu anh, người đàn ông đểu giả | 02:05 ...
  • Anh đột nhiên không muốn cưới vì sợ tôi không được làm mẹ | 01:05 ...
  • Sắp cưới tôi anh vẫn nhận lời tìm hiểu người con gái khác | 02:05 ...
  • Tôi thấy u uất với cuộc hôn nhân của mình | 02:05 ...
By sunkute
#120891 Trích:
Nguyên văn bởi thaole1988 Công ty mình có mua một chiếc xe máy. Các chi phí gồm có lệ phí trước bạ và lệ phí làm thủ tục đăng ký xe. Như vậy lệ phí làm thủ tục đăng ký xe có được tính vào nguyên giá TSCD không? các bạn chỉ mình với.
Bạn tính vào nguyên giá đi, đúng đó.
By eya_ox_cuaem9x
#121017 Trích:
Nguyên văn bởi quanghuy112 thuế trước bạ bạn cho vào 153 để phân bổ, chi phí đăng ký cho vào 642. Hai cái này không dc tính vào nguyên giá
tất cả đều cho vào nguyên giá mà. sao lại cho vào chi phí quản lý vậy bạn
By voicontranthibichlien
#121036 Trích:
Nguyên văn bởi quanghuy112 thuế trước bạ bạn cho vào 153 để phân bổ, chi phí đăng ký cho vào 642. Hai cái này không dc tính vào nguyên giá
Điều này mình chưa nghe ai nói. Thuế trước bạ thì đưa vào 642 chứ. Chi phí đăng ký thì đưa vào nguyên giá luôn
By nguyen_hoangnam158
#121077 Trích:
Nguyên văn bởi thaole1988 Công ty mình có mua một chiếc xe máy. Các chi phí gồm có lệ phí trước bạ và lệ phí làm thủ tục đăng ký xe. Như vậy lệ phí làm thủ tục đăng ký xe có được tính vào nguyên giá TSCD không? các bạn chỉ mình với.
Bạn tính vào nguyên giá tất cả nhé!!!
By jen_blue
#121138 thực ra là thế này, khi mình mua tài sản thì vẫn hạch toán như bình thường Nợ 211 Nguyên giá tài sản cố định mua về Nợ 1331 (nếu có ) Có 111,112,131Chi phí liên quan đến mua tài sản lại hạch toán thêm 1 bút toán nữa cho rõ ràng Nợ TK 211 : chi phí liên quan đến mua tài sản cố định Nợ 1331 (nếu có ) Có 111,112,131 Nhìn nó có vẻ tương tự hệt nhau nhưng bạn phải hạch toán riêng chứ không hạch toán vào 1 bút toán chung
By ve_dai
#121177 ban ttvb có thể nói rõ hơn được không? tại sao mình bất ghi hết vào nguyên giá mà lại ghi riêng ra thế, cho mình cảm ơn.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online