Baran

các bạn cho mình hỏiCông ty thành lập từ tháng 2/2009 và có 4 nhân viên, nhưng chưa đăng ký đóng BHXH, BHYT. Như vậy trên bảng lương của Công ty mình phải thể hiện những nội dung gì?Hay là chỉ có ngày công, và lương khoán theo hợp đồng?Hợp cùng lao động của Nhân viên mình ghi trước lương khoán vừa bao gồm BHXH, BHYT được ko? Công ty không khấu trừ, hay đăng ký đóng BHXH cho nhân viên.Một bảng lương của Công ty TNHH như thế nào thì được coi là hợp lýthank

vu_thu_tphd

Bạn cho mình hỏi ké nhé! Công ty mình đựơc thành lập từ 06/2009 đến giờ, cũng chưa đăng ký thang bảng lương. Hồi tháng 08/2009 mình có gọi điện hỏi cục thuế thì người ta bảo sang đầu năm hãy đăng ký. Vậy lương công nhân trong khoảng thời (gian) gian này có được tính vào chi phí không? Lương CNV thế nào thì đựơc xem là chi phí hợp lý? Có phải là phải có đầy đủ Hồ sơ xin chuyện + Hợp cùng lao động + có MST cá nhân...? Nếu là CNV mới đang thử chuyện thì khoản lương của CNV mới có được tính vào chi phí không> Thank tất cả người nhiều nhé!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
W Lập thang lương, bảng lương bắt đầu từ đâu, ai hướng dẫn cho mình với? Việc làm 1
T Hoàn thiện công tác lập, đọc và phân tích bảng cân đối kế toán tại Xí nghiệp Đảm bảo an toàn giao thông đường sông Hải Phòng Khoa học Tự nhiên 0
L Nội dung, phơng pháp lập bảng cân đối kế toán và Báo cáo kết quả kinh doanh tại các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
N [Free] Đề án Bàn về nội dung phương pháp lập, trình bày, kiểm tra và phân tích bảng cân đối kế toán Luận văn Kinh tế 0
N Phương pháp lập một số loại bảng trong kế toán Tài liệu chưa phân loại 0
C Bác nào có thể chỉ em cách lập bảng cân đối kế toán với...........? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
T Hoàn thiện lập Bảng cân đối kế toán và Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh tại Tổng công ty đường s Luận văn Kinh tế 0
L Nội dung, phương pháp lập Bảng cân đối kế toán và Bảng báo cáo kết quả kinh doanh tại các doanh nghi Tài liệu chưa phân loại 0
T Hoàn thiện tổ chức lập và phân tích bảng cân đối kế toán tại công ty cổ phần vật tư tổng hợp Hải Phò Tài liệu chưa phân loại 0
B Hoàn thiện tổ chức lập và phân tích bảng cân đối kế toán tại công ty cổ phần cảng Đoạn Xá Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác