Lazzaro

Làm BCTC trên phần mềm vừa có sẵn hay phải làm tay hả các bác?Nếu làm ở trên Phần mềm thì phải làm thế nào ạ?

Michael

Trích: Nguyên văn bởi meocongoc Làm BCTC trên phần mềm vừa có sẵn hay phải làm tay hả các bác?Nếu làm ở trên Phần mềm thì phải làm thế nào ạ? Trên Phần mềm thì làm các bút toán kết chuyển cuối kỳ, tổng hợp số liệu là xong nhé!

Derren

Nếu bất có phần mềm mà phải lập BCTC bằng tay thì bạn phải làm các bút toán kết chuyển để xác định kết quả kinh doanh nhéThông thường các phần mềm lập BCĐtài khoản và BCĐKT, BCKQKD là đúng nhưng còn thuyết minh báo cáo tài chính thì mình thường phải lập ngoài đó.Bạn có thể tham tiềmo ở QĐ 15/2006/QĐ-BTC nhé.

Yeung

Chưa nắm vững nguyên lý để làm BCTC thì bạn nên học lớp về KT TH vừa chứ. tốt nhất bạn nên học lớp KT thực hành trên sổ thì bạn sẽ làm tốt thôi

Wyrttun

Trích: Nguyên văn bởi ngocdiep79 Chưa nắm vững nguyên lý để làm BCTC thì bạn nên học lớp về KT TH vừa chứ. tốt nhất bạn nên học lớp KT thực hành trên sổ thì bạn sẽ làm tốt thôi Một khóa như vậy học mấy tháng hả ngocdiep, học phí chừng bao nhiêu? Nếu ở Tp.HCM thì học ở đâu có hiệu quả. Tự học liệu có hiệu quả không?

Oidhche

Công ty em mới thành lập. Chưa có phát sinh gì. Vốn điều lệ là 1.800.000.000d. Vậy khi làm BCTC thì phải làm như thế nào. Em chỉ biết BCTC của năm sau thì phải lấy số dư của năm trước mang sang. Nhưng đây chưa có phát sinh thì làm thế nào ạ. Các anh chị chỉ giúp em với.

Bradfurd

mình cũng đang lo không biết làm BCTC có đuợc hay không nữa, mình chưa có kinh nghiệm nhiều lắm, ông sếp mình thì phó mặc, muốn làm sao thì làm, nói chung ổng không có biết về kế toán mà cty chỉ mỗi mình là kế toán, ặc!!!

Hayes

mình cũng đang chuận biọ phải lập báo cáo tài chính nhưng cũng thực sự gặp khó khăn vì mới ra trường.bây giờ mình ucngx không biết bắt đầu từ đâu nữa cơ mình chỉ biết lập báo cáo tháng và quý nè.chán quá cơ

Cedrik

em làm cho cty TNHH mới thành lập , em kê khai thuế theo phần mềm hỗ trợ kk thuê 1.3.0,có ngựa vạch a', nhưng phần mềm chỉ có báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh thui, không có bảng cân đối kế toán , báo cáo lưu chuyển trước tệ và bản thuyết minh,em hok bít phải làm báo cáo kiểu gì nữa , các bạn giúp em với

Camdin

Trích: Nguyên văn bởi linh1102 em làm cho cty TNHH mới thành lập , em kê khai thuế theo phần mềm hỗ trợ kk thuê 1.3.0,có ngựa vạch a', nhưng phần mềm chỉ có báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh thui, không có bảng cân đối kế toán , báo cáo lưu chuyển trước tệ và bản thuyết minh,em hok bít phải làm báo cáo kiểu gì nữa , các bạn giúp em với Trên Phần mềm KK thuế bạn làm TK quyết toán thuế TNDN, còn các Báo cáo còn lại trên Phần mềm kế toán hay bạn làm ngoài Excel.Cách làm tham tiềmo ở File đính kèm bài số #2.

Culbart

Trong phần mềm kế toán em làm rồi, nhưng mà khi đối chiếu với HTKK thì sai số tùm lum. Với lại coi bảng báo cáo trong phần mềm làm sẵn em chẳng hiểu mấy con số từ chi phí quản lý doanh nghiệp, giá vốn bán hàng tính như thế nào mà lại ra con số khác. Thành ra phần mềm tính lời hơn 100 triệu mà trong khi đó em tính tay thì lại lỗ???Phải làm sao ???

Murrough

Quan trọng là phải nắm rõ được các bút toán kết chuyển trong bảng cân đối số phát sinh là ổn, em còn muốn hỏi xem bác nào làm kế toán xây dựng chỉ cho em với, công ty em có một công trình mà chi phí phát sinh trong năm 2008, nhưng đến năm 2009 mới viết hoá đơn doanh thu, vậy trong báo cáo tài chính của năm 2008 em phản ánh về phần chi phí nảy thế nào, em mới làm xây dựng là lần đầu tiên. Thank các bạn nhiều

Belmiro

Số liệu trên CDKT có phải là số dư cuối tháng 12 bất cả nhà. Giúp em với!

Eban

Đúng vậy đó bạn, số dư cuối tháng 12 chính là số dư cuối năm tại thời (gian) điểm 31/12.

Egerton

Trích: Nguyên văn bởi trinhdanhhoa em là kế toán mới vào nghề được một thời (gian) gian. em đi xin chuyện mấy chỗ mà họ cứ bắt phải biết làm BCTC nhưng mà kế thường làm theo mảng làm sao mà được tiếp cận cơ chứ. vậy BCTC có tự học được không?, lập một BCTC theo trình tự như thế nào- cách làm? các bạn hãy xem đây là affair để giúp mấy đứa kế toán chưa lành nghề với! Theo mình cái này bạn nên đi học, rồi đọc thêm các báo cáo của các anh chị. Vì số liệu trên BCTC là tổng hợp 1 năm, tùy vào quy mô hoạt động của cty mà mỗi cty có những số liệu khác nhau, về hình thức thì trên BCTC không có gì khác nhưng khác ở phần thể hiện số liệu trên từng khoản mục.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi hongthuy82tm các bạn ơi, có ai có mẫu Bảng cân đối TK: S04-DNN và Bảng cân đối kế toán:B01-DNN. Cho em xin với ạ mấy cái này có trong phần mền HTKK hay trong thông tư 60/BTC ngày 20/03/2006 sao bạn không tải về mà dùng.

Birkhed

ai có báo cáo tài chính mẫu pot cho minh với. mình chuẩn bị ra trường accursed cảm giác rất lúng túng. nghe những người đi làm nói những gì mình được học trong trường khi đi làm không được vận dụng gì cả.ai vừa đi làm mà có kinh nghiệm hay sẻ chia nhé. Thank tất cả tất cả người

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Xác lập mức trọng yếu và đánh giá rủi ro kiểm toán trong giai đoạn lập kế hoạch kiểm toán báo cáo tài chính Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo môn lập trình hướng đối tượng - Xây dựng chương trinh quản lí sinh viên Công nghệ thông tin 1
J Hoàn thiện công tác lập Báo cáo tài chính doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện việc lập và phân tích Báo cáo tài chính trong các doanh nghiệp ở Việt nam hiện nay Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện lập và phân tích Báo cáo tài chính tại Công ty cổ phần Cầu 3 Thăng Long Luận văn Kinh tế 2
D Hoàn thiện quá trình lập và phát hành Báo cáo kiểm toán Báo cáo tài chính ở CPA Hanoi Luận văn Kinh tế 2
C Hoàn thiện thủ tục phân tích trong giai đoạn lập kế hoạch kiểm toán trong kiểm toán Báo cáo tài chính Luận văn Kinh tế 2
L Đánh giá việc lập và trình bày Báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo chế độ kế toán hiện hành Luận văn Kinh tế 0
C Thực trạng việc lập báo cáo kiểm toán tại các công ty kiểm toán độc lập Luận văn Kinh tế 0
L Nội dung, phơng pháp lập bảng cân đối kế toán và Báo cáo kết quả kinh doanh tại các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác