Christy

Mình muốn thăm dò ý kiến của tất cả người là thích môn kế toán quản trị hay kế toán tài chính. Ở đây chỉ đơn thuần là ý kiến của cá nhân, bất mục đích nào khác.Mình vote 1 phiếu cho kế toán quản trị nha

Eban

Trích: Nguyên văn bởi kazujo Mình muốn thăm dò ý kiến của tất cả người là thích môn kế toán quản trị hay kế toán tài chính. Ở đây chỉ đơn thuần là ý kiến của cá nhân, bất mục đích nào khác.Mình vote 1 phiếu cho kế toán quản trị nha kế toán quản trị theo em thấy thì khá tương tự với tài chính doanh nghề I mà e đang học,còn kế toán tài chính e mới học xong kỳ rồi,học mãi k hiểu lắm nên toàn học vẹt.nhất là phần trước lươngthê nên e vote cho kế toán quản trị

fuckof

Hai môn này đều sử dụng trong quá trình làm việc. Vậy môn nào cùng pải biết để làm việc. ok chúc vui vẻ!

Bradfurd

Trích: Nguyên văn bởi kazujo Mình muốn thăm dò ý kiến của tất cả người là thích môn kế toán quản trị hay kế toán tài chính. Ở đây chỉ đơn thuần là ý kiến của cá nhân, bất mục đích nào khác.Mình vote 1 phiếu cho kế toán quản trị nha Đã là dân kế toán thì phải thích cả hai môn,nhưng kế toán tài chính thì nó áp dụng các chế độ và chuẩn mực kế toán nên nó cứng nhắc,không hấp dẫn và thú vị gì cả.Còn kế toán quản trị đòi hỏi người học phải tư duy sáng làm ra (tạo) để đưa ra quyết định thích hợp cho doanh nghiệp.NẾU CHỈ CÓ MỘT PHIẾU THÌ TỚ CHỌN KẾ TOÁN QUẢN TRỊ.

Bronsonn

cả 2 môn học đó điều thú vị cả chỉ cần mình phải biết cách học là ok hết

Alvan

mình hiểu Kế tóan tài chính là lĩnh vực mà người làm chuyện căn cứ các nghề vụ phát sinh và xây dựng thành các báo cáo tài chính. Kế tóan quản trị là lĩnh vực mà người làm chuyện dựa trên các báo cáo tài chính, ra các quyết định tài chính tại doanh nghiệp

Arny

mình thì thích học kế toán quản trị hơn học môn đó mình suy nghĩ rộng lớn ra thêm một chút và trở nên linh hoạt trong chuyện xử lý các tình huống hơn. vote 1 phiếu cho kế toán quản trị

Các chủ đề có liên quan khác