chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By vip_styl3_b3b3_girl_92
#113138 Công ty mình là cty TNHH, trước đây có ôtô nhưng mà bất đưa vào tài sản cố định của công ty mà là xe riêng của xếp. Hằng tháng có những hoá đơn xăng dầu cũng bất nhiều lắm khoảng 500 000 thôi. nhưng mà chị kế toán làm trước mình chị ấy vừa kê thuế GTGT đầu vào của xăng dầu là thuế được khấu trừ, mà trong hoạt dộng của cty không có công đoạn nào cần dùng xăng cho hợp lý cả. theo mình nghĩ chi phí mua xăng này bất được lấy vào cũng như bất đựoc lấy thuế đầu vào. giờ bất biết phải làm thế nào cho hợp lý???Các anh chị, các bạn giúp mình xử lý chuyện này với!!thaks!!!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By girl_chip_love3dolla
#113277 Trích:
Nguyên văn bởi daothitho Công ty mình là cty TNHH, trước đây có ôtô nhưng mà bất đưa vào tài sản cố định của công ty mà là xe riêng của xếp. Hằng tháng có những hoá đơn xăng dầu cũng bất nhiều lắm khoảng 500 000 thôi. nhưng mà chị kế toán làm trước mình chị ấy vừa kê thuế GTGT đầu vào của xăng dầu là thuế được khấu trừ, mà trong hoạt dộng của cty không có công đoạn nào cần dùng xăng cho hợp lý cả. theo mình nghĩ chi phí mua xăng này bất được lấy vào cũng như bất đựoc lấy thuế đầu vào. giờ bất biết phải làm thế nào cho hợp lý???Các anh chị, các bạn giúp mình xử lý chuyện này với!!thaks!!!
nếu có xuất hóa đơn đỏ thì bạn vẫn được khấu trừ!
Blog Tâm sự:
  • Hơn một năm ngủ cùng, bạn trai chỉ ôm mà không quan hệ | 03:04 ...
  • Trái tim tôi cùng lúc dành tình cảm cho hai người con gái | 02:04 ...
  • Trông đợi vào sự giúp đỡ của mẹ là điều quá xa xỉ với tôi | 01:04 ...
  • Tôi chẳng thể tiến xa hơn vì em đã có gia đình | 12:04 ...
  • Em trai hay chơi với nhiều người bạn xấu | 12:04 ...
  • Chồng cũ gặp khó khăn với vợ mới sau khi bỏ rơi mẹ con tôi | 02:04 ...
By quaquelhp
#113450 Xe riêng của Sếp chứ đâu phải xe của Cty mà được đưa xăng vào nhưng có cách chấp nhận trước xăng đó là: - Hoá đơn phải ghi tên cty -' + '-> Mới được khấu trừ thuế- Trong HĐLĐ của nhân viên bạn ghi vào phần phụ cấp là nhân viên cty sẽ được phụ cấp trước xăng hằng tháng số trước = ? hay bạn có thể làm 1 tờ Quyết định cuả Ban Giám đốc là QĐ hằng tháng phụ cấp trước xăng cho nhân viên = ? -' + '-> Chấp nhận là chi phí hợp lý
By ngoinhatinhban_22
#113466 Trích:
Nguyên văn bởi daothitho Công ty mình là cty TNHH, trước đây có ôtô nhưng mà bất đưa vào tài sản cố định của công ty mà là xe riêng của xếp. Hằng tháng có những hoá đơn xăng dầu cũng bất nhiều lắm khoảng 500 000 thôi. nhưng mà chị kế toán làm trước mình chị ấy vừa kê thuế GTGT đầu vào của xăng dầu là thuế được khấu trừ, mà trong hoạt dộng của cty không có công đoạn nào cần dùng xăng cho hợp lý cả. theo mình nghĩ chi phí mua xăng này bất được lấy vào cũng như bất đựoc lấy thuế đầu vào. giờ bất biết phải làm thế nào cho hợp lý???Các anh chị, các bạn giúp mình xử lý chuyện này với!!thaks!!!
Chi phí xăng xe của sếp là chi phí quản lý chứ bất phải là chi phí nguyên vật liệu cho công trình. Như vậy nếu hoá đơn ghi đầy đủ tên công ty, mst, ... thì chi phí được coi là hợp lý.
By coco_chanel_8989
#113630 Trích:
Sao lại bất được lấy vào?Bạn cứ đưa vào chi phí (TK 6422-chọn mục chi phí xăng dầu) và kê khai thuế để được khấu trừ.
By thang_ha69
#113930 Bạn có thể đưa chi phí xăng dầu vào chi phí hợp lý được nếu như làm theo cách của bạn senledn hay là bạn đưa vào chi phí công tác ( nói GĐ cấp giấy điều động công tác ... ).
By Ives
#114042 có thể đưa được là chi phí hợp lý
By linhcongbinhtimban
#114055 Trích:
Lập hợp cùng hay thoả thuận mượn xe ô tô của cá nhân ông GĐ ( hay ai đó cũng được ) để phục vụ cho chuyện hoạt động kinh doanh của công ty trong đó ghi rõ nội dung : các khoản chi phí phát sinh trong quá trình dùng do người mượn ( là công ty) chịu trách nhiệm thanh toán thì bất chỉ trước xăng mà cả trước sửa xe cho sếp cũng ok .
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online