greenapple_xox

e muốn học định khoản kế toán thật vững.Anh chị nào có kinh nghiệm hay tài liệu thì sẻ chia cho em nhé!e cảm ơn nhiều!Nick :cogaidaiduong_90hd

Cory

mọi người ơi giúp em với??

Công ty em làm bên dịch vụ, vừa rồi có mua một vài trụ điện với giá 8triệu để kéo điện vào trang trại của công ty. Mọi người cho em hỏi nên định khổan ntn??????????

hanhthien2

Mua trụ điện để kéo điện vào trang trại cty có phải phân bổ vào 627 không nhỉ???? 642 thì có vẻ hợp lý hơn nhỉ????

anhdangtimem_pl

Trích:

Nguyên văn bởi miumiu87

Công ty em làm bên dịch vụ, vừa rồi có mua một vài trụ điện với giá 8triệu để kéo điện vào trang trại của công ty. Mọi người cho em hỏi nên định khổan ntn??????????

Dịch vụ bên em là về cái gì?

EM cho vào chi phí trả trước rùi phân bổ nhé

N142 8tr

C111,112,331 8tr

Phân bổ

N642 ...

C142 ...

Số trước tùy thuộc vào em phân bổ bao nhiêu lần!

copecodon_1411

Trích:

Nguyên văn bởi miumiu87

nợ tk 142

có tk 111, 112

nợ tk 627

có tk 142

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương tại công ty cổ phần tư vấn công nghệ thiết bị và kiểm định xây dựng – Coninco Luận văn Kinh tế 0
F Hệ thống Tài khoản kế toán tại Quyết định số 48/2006/QĐ-BTC ngày 14/09/2006 của Bộ Tài chính không c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Danh mục Tài khoản kế toán theo Quyết định 48 file Excel Kế toán & Kiểm toán 0
T Hệ thống tài khoản kế toán song ngữ Anh - Việt theo quyết định 15 Kế toán & Kiểm toán 0
C Trong quyết định 48/2006/QĐ-BTC Chế độ kế toán doanh nghiệp nhỏ và vừa không có các tài khoản: TK 15 Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Bài tập định khoản kế toán ngân hàng có lời giải Kế toán & Kiểm toán 0
T PDF Bảng hệ thống tài khoản kế toán mới nhất theo quyết định 48 Phần mềm kế toán, tài chính 0
A Kiểm toán khoản mục Tài sản cố định trong kiểm toán Báo cáo tài chính tại công ty TNHH Tư vấn kế toá Tài liệu chưa phân loại 0
J Giúp mình giải bài tập định khoản các nghiệp vụ kế toán với...help help? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 2
H Các bạn giúp mình giải bài tập định khoản các nghiệp vụ kế toán với..? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác