chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
Nội quy chuyên mục: Ai có thắc mắc về thuế, kế toán xin mời vào mục hỏi đáp Thuế & Kế toán

Mục này chỉ dành để Chia sẻ tài liệu Nguyên lý kế toán, kế toán, kiểm toán tại đây
By honeyandsweet118_haymimcuoi
#108583 Tháng nào tui cũng in ra 1 tờ NXT để nộp hết áh.Mà cũng chẳng có tí tẹo hàng hóa j cả.Thế mà k nộp thì k được..

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Tris
#108591 Ai có file xuất nhập còn cho em xin 1 bản với! cứu em với a. Thanks các anh chị nhiều a
Blog Tâm sự:
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
By namok20042005
#108612 Trích:
Nguyên văn bởi voiconst Chào các pác!, các pác cho mình hỏi tí, Cty mình thành lập hồi tháng 10/2007, hiện tại Cty mình chỉ làm thương mại chưa có sản xuất. Mình nghe nói cty thương mại khi đi nộp báo cáo thuế phải nộp luôn bảng xuất nhập còn hàng hóa hàng tháng theo. Nhưng từ trước đến nay mình bất có nộp bảng X - N - T đó lần nào cả mà bên cơ quan thuế cũng chẳng hỏi hang gì cả, vậy là sao? bây giờ mình có cần nộp X - N - T cho họ không? nếu bất nộp có sao không nhỉ?
Bạn chỉ cần làm bảng theo dõi tiêu thụ trong kỳ thôi. Tại Cục thuế Bình Dương ng ta yêu cầu vậy,kg bất buộc bảng NXT kho đâu,
By Lisabet
#108647 File NXT y chang file cân đối phát sinh theo từng mặt hàng. Trên đó có các thông tin:
|Mã hàng |Tên Hàng| Số dư đầu | Phát sinh tăng | Phát sinh giảm | Số dư cuối kỳ|

Tự lập đi các bạn! Xin giề
By first_love_0210
#108677 Trích:
Nguyên văn bởi voiconst Chào các pác!, các pác cho mình hỏi tí, Cty mình thành lập hồi tháng 10/2007, hiện tại Cty mình chỉ làm thương mại chưa có sản xuất. Mình nghe nói cty thương mại khi đi nộp báo cáo thuế phải nộp luôn bảng xuất nhập còn hàng hóa hàng tháng theo. Nhưng từ trước đến nay mình bất có nộp bảng X - N - T đó lần nào cả mà bên cơ quan thuế cũng chẳng hỏi hang gì cả, vậy là sao? bây giờ mình có cần nộp X - N - T cho họ không? nếu bất nộp có sao không nhỉ?
Làm gì có chuyện nộp N-X-T cho thuế vậy bạn?Never.
By phmc150809
#108699 Theo mình thì Báo cáo NXT bất gởi cho cơ quan thuế mà chỉ gởi cho Ngan hàng nơi Cty vay vốn thôi, vì NH muốn theo dõi quá trình KD của Cty mình. Còn cow quan thuế thì bất cần kể cả Cty thương mại
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online