utphuong_18

Cả nhà giúp em với: Cty em có ký HĐ với khách hàng,theo HĐồng thì thanh toán 2 đợt (Đợt 1:50%, còn lại đợt 2) nhưng khi trả thành bàn giao có một số cty không cần mình xuất hoá đơn. vậy số trước thu dc đó em cho vào TK 711 có đúng ko?

thanhnguyenkun

Trích:
Nguyên văn bởi mini2129 Cả nhà giúp em với: Cty em có ký HĐ với khách hàng,theo HĐồng thì thanh toán 2 đợt (Đợt 1:50%, còn lại đợt 2) nhưng khi trả thành bàn giao có một số cty không cần mình xuất hoá đơn. vậy số trước thu dc đó em cho vào TK 711 có đúng ko?
Bạn định khoản vào doanh thu 511. Khách hàng khống lấy hoá đơn thì để nguyên, bất xé, lưu tại quyển.

mntvinh

Trích:
Nguyên văn bởi mini2129 Cả nhà giúp em với: Cty em có ký HĐ với khách hàng,theo HĐồng thì thanh toán 2 đợt (Đợt 1:50%, còn lại đợt 2) nhưng khi trả thành bàn giao có một số cty không cần mình xuất hoá đơn. vậy số trước thu dc đó em cho vào TK 711 có đúng ko?
Xuất hoá đơn bình thường, họ bất lấy thì lưu tại cùi. Hạch toán vào TK 511

dangtuan_anh92

Trích:
Nguyên văn bởi Song Sinh Xuất hoá đơn bình thường, họ bất lấy thì lưu tại cùi. Hạch toán vào TK 511
họ không lấy thì sao mình lại xuất chứ?e xuất xong, bên họ không lấy, em làm bbản huỷ HĐơn và vừa huỷ rồi. có sao ko?Nếu có xuất HĐơn thì phải nộp thuế GTGT à?

y3u_la_kj_ji

Trích:
Nguyên văn bởi mini2129 họ không lấy thì sao mình lại xuất chứ?e xuất xong, bên họ không lấy, em làm bbản huỷ HĐơn và vừa huỷ rồi. có sao ko?Nếu có xuất HĐơn thì phải nộp thuế GTGT à?
Khách hàng không lấy vẫn phải xuất HĐ.Doanh thu ghi nhận vào 511.Và kê vào Bảng Kê HH bán ra khi tính thuế GTGT.

Valentin

Trích:
Nguyên văn bởi Khúc Thụy Du Khách hàng không lấy vẫn phải xuất HĐ.Doanh thu ghi nhận vào 511.Và kê vào Bảng Kê HH bán ra khi tính thuế GTGT.
nhưng em gạch huỷ rồi các bạn ạ.làm sao bây giờ?huhu

baocap18

Trích:
Nguyên văn bởi mini2129 nhưng em gạch huỷ rồi các bạn ạ.làm sao bây giờ?huhu
Lỡ huỷ thì phải lập biên bản nhé, sau đó viết lại 1 hđ khác. Nhớ khách hàng không lấy thì để lưu tại cuốn không xé ra. Việc báo cáo vẫn như bình thường thôi mà.

Arkwright

Trích:
Khách hàng không lấy vẫn phải xuất hoá đơn.Doanh thu đưa vào 5111

tianangnho_hn

Nếu hoá đơn bạn vừa xé rời thì phải làm biên bản huỷ . còn bất thì vẫn hạch toán vào doanh thu 511 bình thường , còn họ không lấy thì tuỳ họ ,không sao cả cứ để đấy ,Tất nhiên khi ghi nhận doanh thu thì mình phải nộp thuế cho NN là điều tất nhiên rồi bạn ạ,

bạn vẫn xuất và tính hóa đơn như bình thường ! tức là liên lưu và hạch toánbạn không quan tâm tới hóa đơn đỏ giao cho khách hàng !

anhem11v2

Trích:
Có hợp cùng - bàn giao mà không lấy hoá đơn. Chả nhẽ bên khách hàng chịu thiệt thòi seo? Còn khách hàng bất lấy bạn vẫn xuất và lưu đủ 3 liên, sau đưa vào doanh thu nhé.

dohai_kxd

Vẫn hạch toán bình thường, vẫm xuất hđ bình thường người ta không lấy thì lưu tai cùi,xúât hđ xong hạch toán c511, c3331

He0_Style

Trích:
Bạn vẫn định khoản và xuất hoá đơn bình thường, nhưng hoá đơn bất phải xé liên đỏ ra khỏi quyển.

muadong_conmua

Không được, nếu khách hàng bất lấy HD thì vẫn cứ xuất và khai thuế, Doanh thu đưa vào 511

Các chủ đề có liên quan khác