EM mới ra trường.Mới Đi làm chưa có kinh nghiệm nhiều.Hiẹn em đang làm cho một công ty TNHH chuyên san lấp mặt bằng xây dựng.Em chưa làm báo cáo thuế hàng tháng bao giờ. E bất biết phải làm thế nào và điều chỉnh sao cho hợp lý. - Hóa đơn mua dầu. - Cước xe vận chuyển - Hóa đơn cát mua vào - Hóa đơn cát bán ra .......etc.....Kính mong các Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp E với ạ.E xin trân thành cảm ơn!

cứ căn cứ vào hoá đơn mà ghi thôi.bạn mở phần mềm kế toán ra,vào mục cần thuế GTGT,mua vào, bán ra.dựa vào hoá đơn,đánh cho đúng yêu cầu trong đó là được, bất phải điều chỉnh j cả. hàng tháng nhớ làm bản báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nữa nhé

luubichtram1993

Trích:
Nguyên văn bởi daovankienbn EM mới ra trường.Mới Đi làm chưa có kinh nghiệm nhiều.Hiẹn em đang làm cho một công ty TNHH chuyên san lấp mặt bằng xây dựng.Em chưa làm báo cáo thuế hàng tháng bao giờ. E bất biết phải làm thế nào và điều chỉnh sao cho hợp lý. - Hóa đơn mua dầu. - Cước xe vận chuyển - Hóa đơn cát mua vào - Hóa đơn cát bán ra .......etc.....Kính mong các Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp E với ạ.E xin trân thành cảm ơn!
Đựa vào các HĐ đó kê lên bảng kê Mua vào và Bán ra thôi. Không có gì lo cả. Bạn ở đâu? Có gì Mr. coi cho bạn trước khi nộp.

koconyeu

Nhiều cái mà mình còn chưa nắm rõ về thủ thuật hay các mẹo.Có anh chị nào có thể share cho E một vài kinh nghiệm không ạk0986 154 570 Em tên Kiên. Ở Bắc Ninh :(Thank Anh chị nhiều!

baocap18

bạn kê khai mua vao và bán ra bình thường, nếu sai thì trên phần mềm báo lỗi ngay mà.

suachuadam_0306

Bạn làm trong phần mềm mà cq thuế cài cho ấy, vào phần thuế GTGT rồi bạn kê khai là được mà, bất khó lắm đâu. bạn mở phần đó ra rồi bạn kê HD bán ra rồi HD mua vào rồi phần mềm tự động nhập vào tờ khai cho bạn, nếu bạn thấy máy thông báo lỗi là sai. và chỗ sai ấy thường hiện màu vàng hay hồng

tttvtt

chào bạn !! bạn cứ căn cứ vào phần mềm HTKT cơ quan thuế, vào mục báo cáo thuế gtgt, rồi cứ theo các bước trong phần mềm có chỉ dẫn rất kĩ. ( căn cứ vào hoá đơn mua vào, bán ra rối lên bảng kê đầu vào, đầu ra trong phần mềm vừa có) , còn thời (gian) hạn nộp tờ khai chắc bạn vừa biết.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
bạn nên làm trực tiếp trên phần mềm thì tốt hơn .

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Xác lập mức trọng yếu và đánh giá rủi ro kiểm toán trong giai đoạn lập kế hoạch kiểm toán báo cáo tài chính Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo môn lập trình hướng đối tượng - Xây dựng chương trinh quản lí sinh viên Công nghệ thông tin 1
J Hoàn thiện công tác lập Báo cáo tài chính doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện việc lập và phân tích Báo cáo tài chính trong các doanh nghiệp ở Việt nam hiện nay Luận văn Kinh tế 0
M Hoàn thiện lập và phân tích Báo cáo tài chính tại Công ty cổ phần Cầu 3 Thăng Long Luận văn Kinh tế 2
D Hoàn thiện quá trình lập và phát hành Báo cáo kiểm toán Báo cáo tài chính ở CPA Hanoi Luận văn Kinh tế 2
C Hoàn thiện thủ tục phân tích trong giai đoạn lập kế hoạch kiểm toán trong kiểm toán Báo cáo tài chính Luận văn Kinh tế 2
L Đánh giá việc lập và trình bày Báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo chế độ kế toán hiện hành Luận văn Kinh tế 0
C Thực trạng việc lập báo cáo kiểm toán tại các công ty kiểm toán độc lập Luận văn Kinh tế 0
L Nội dung, phơng pháp lập bảng cân đối kế toán và Báo cáo kết quả kinh doanh tại các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác