mình đang chiến đấu với cái dự toán NS của cơ quan, vừa nhận công tác xong, 1 mình là kế toán nên chả hiểu đầu cua tai nheo như thế nào.mình làm ở cơ quan hành chính sự nghề có thu ( Trung tâm dịch vụ bán đấu giá tài sản - thuộc Sở Tư Pháp ) .ai có kinh nghiệm gì trong công chuyện tại cơ quan kiểu này chỉ dùm mình nhé ... Thank nhiều

Holden

Trích:
Nguyên văn bởi TTDG mình đang chiến đấu với cái dự toán NS của cơ quan, vừa nhận công tác xong, 1 mình là kế toán nên chả hiểu đầu cua tai nheo như thế nào.mình làm ở cơ quan hành chính sự nghề có thu ( Trung tâm dịch vụ bán đấu giá tài sản - thuộc Sở Tư Pháp ) .ai có kinh nghiệm gì trong công chuyện tại cơ quan kiểu này chỉ dùm mình nhé ... Thank nhiều
Câu hỏi của bạn chung chung quá. Bạn nên tìm đọc quyết định 19 nhé.Chúc thành công.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Bạn tìm đọc quyết định 19/2006/QĐBTC ngày 30/3/2006 nhé. Chúc thành công.

the_lonelysheep

Trích:
Nguyên văn bởi TTDG mình đang chiến đấu với cái dự toán NS của cơ quan, vừa nhận công tác xong, 1 mình là kế toán nên chả hiểu đầu cua tai nheo như thế nào.mình làm ở cơ quan hành chính sự nghề có thu ( Trung tâm dịch vụ bán đấu giá tài sản - thuộc Sở Tư Pháp ) .ai có kinh nghiệm gì trong công chuyện tại cơ quan kiểu này chỉ dùm mình nhé ... Thank nhiều
Đơn vị của bạn theo như bạn viết là đơn vị hành chính sự nghề có thu một phần. Hàng năm căn cứ theo dự toán ngân sách cấp Sở Tư Pháp sẽ giao lại một phần kinh phí đủ để Trung tâm hoạt động phụ thuộc trên bảng dự toán này bạn gom tất cả các chứng từ và thu chi theo mục sáu ngân sách được giao thông qua kho bạc nhà nước cho bao nhiêu bạn xài bấy nhiêu.Nếu thiếu thì xin thêm Hàng quí bạn đối chiếu tại kho bạc. Cuối năm làm BCTC nộp Kho Bạc, và cơ quan thuế.Phần còn lại Trung tâm bạn tự thu chi theo nguồn thu từ các hoạt động thu khác của đơn vị. Thu thì tuỳ theo mức đơn vị xây dựng còn chi thì theo qui chế chi tiêu nội bộ. Vì là hoạt động có thu nên hoá đơn VAT đầu ra đầu vào của phần tự thu tự chi này hàng tháng bạn làm tờ khai thuế nhé. Còn nhiều lắm trong khi làm nếu dính mắc bạn cứ post bài tất cả người sẽ giúp bạn

nhnoyb

Trích:
chẳng có đơn vị nào thuộc loại "Hành chính sự nghề có thu" cả. Chỉ có:1) Đơn vị hành chính có thu2) ĐV sự nghề có thuĐối với loại (1) thì đọc NĐ 130, loại (2) đọc NĐ 43Vào trang web của Bộ Tài chính để lấy văn bản chỉ dẫn về NS năm hiện hànhVề quy trình lập DT, quyết toán thì đọc thêm Luật NS, NĐ 59. TT 01 về quyết toán

Ryton

cho em hỏi biểu mẫu tờ khai VAT cho đơn vị sự nghề có thu và cách khai được ko? e không rõ lắm, vì mới ra trường...

Arthur

Giúp me!xuất quỹ trước mặt:chi khen thưởng từ quỹ cơ quan: 10.000chi phúc lợi hàng tháng cho cán bộ công chức:20.000mình định khoản như thế này được không.Nợ TK 431:30.000Có TK 111:30.000mọi người coi dùm mình với Thank you!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Thực tế Kế toán Hành chính sự nghiệp tại đơn vị dự toán phòng tổ chức kỹ thuật huyện Hải Hậu Luận văn Kinh tế 0
C Thực tế công tác kế toán hành chính sự nghiệp tại Trường THCS Tứ Liên Luận văn Kinh tế 2
H Thực tế công tác kế toán hành chính sự nghiệp tại Trường Kỹ thuật thiết bị y tế Luận văn Kinh tế 0
D phân tích sự bất bình đẳng về ý chí giữa các chủ thể trong quan hệ pháp luật hành chính. Cho ví dụ m Văn hóa, Xã hội 0
F Quản lý và sử dụng kinh phí ngân sách địa phương tại các cơ quan hành chính Nhà nước, đơn vị sự nghi Luận văn Kinh tế 0
G Tạo động lực lao động đối với cán bộ, công chức, viên chức trong các cơ quan hành chính, sự nghiệp c Luận văn Kinh tế 2
H Nâng cao hiệu quả quản lý và sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước tại các cơ quan hành chính - sự ngh Luận văn Kinh tế 0
D Sử dụng ngân sách nhà nước tại các đơn vị hành chính sự nghiệp trên địa bàn quận Ba Đình Luận văn Kinh tế 0
F Thực trạng và phương hướng cải cách chế độ tiền lương trong khu vực hành chính sự nghiệp của Việt na Luận văn Kinh tế 2
T Sự biến đổi địa giới hành chính Hà Nội thời kỳ cận hiện đại Lịch sử Việt Nam 0

Các chủ đề có liên quan khác