Nhượng bán 10 cổ phiếu thường đầu tư ngắn hạn mệnh giá 5 triệu đồng/1 cổ phiếu, giá bán 5,1 triệu/cổ phiếu,đã thu bằng ngân phiếu nhập quỹ.Chi phí môi giới bằng trước mặt 1 triệu.Biết giá gốc của cổ phiếu 4,9 triệu/cổ phiếu.N TK418:51TC TK121:49TC TK532:3TN TK635:1TC TK 111:1TEm định khoản như vậy có được ko? Mọi người sửa giúp em với.Gấp lắm!Em cảm ơn.

Trích:
Nguyên văn bởi haithutphp Nhượng bán 10 cổ phiếu thường đầu tư ngắn hạn mệnh giá 5 triệu đồng/1 cổ phiếu, giá bán 5,1 triệu/cổ phiếu,đã thu bằng ngân phiếu nhập quỹ.Chi phí môi giới bằng trước mặt 1 triệu.Biết giá gốc của cổ phiếu 4,9 triệu/cổ phiếu.N TK418:51TC TK121:49TC TK532:3TN TK635:1TC TK 111:1TEm định khoản như vậy có được ko? Mọi người sửa giúp em với.Gấp lắm!Em cảm ơn.
sai ruì. ĐKa/ bánN111 51trC1211 49trC 515 2trb/chi phí môi giớiN653 1trC 111 1trsorry! mình nhầm chút NOBITA à!

Grant

Ủa?Sao lại cho 2T vào chiết khấu TM nhỉ,em tưởng nó là doanh thu hoạt động tài chính?Và TK 653 là TK gì vậy ạ?Ở đây là thu bằng ngân phiếu nhập quỹ chứ không phải bằng trước mặt mà? Chỉ cho em rõ hơn nhé!Thanks.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Thắc mắc giá cổ phiếu là sao?
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Thắc mắc giá CP là sao, co vấn đề gì ạ?

anthikimngoc

Trích:
Nguyên văn bởi haithutphp Ủa?Sao lại cho 2T vào chiết khấu TM nhỉ,em tưởng nó là doanh thu hoạt động tài chính?Và TK 653 là TK gì vậy ạ?Ở đây là thu bằng ngân phiếu nhập quỹ chứ không phải bằng trước mặt mà? Chỉ cho em rõ hơn nhé!Thanks.-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Thắc mắc giá cổ phiếu là sao?-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Thắc mắc giá CP là sao, co vấn đề gì ạ?
515 là doanh thu hoạt động tài chính635 là chi phí tài chínhngân phiếu là khoản tương đương trước nên cho vào 111 cho khỏe.Giá cổ phiếu = giá mua + cp liên quan.

Milap

Tại em mới học nên chưa nhớ hết tên TK nhưng trong bảng hệ thống tài khoản ở giáo trình nguyên lý kế toán ĐH Thái Nguyên em down trên mạng họ ghi TK 515 là Chiết khấu Thương mại, còn TK 532 là DTHĐTC nên em làm sai.Thank tất cả người!

Ủa!giá gốc cổ phiếulà 4.9 thì khi giảm phải là 4.9 chứ, theo nguyên tắc giá gốc mà.DK như dinhphan_ntu là đúng rùi, mình chỉ thắc mắc giá CP thui.

Các chủ đề có liên quan khác